Nicip Cold and Flu Tablet Uses in Marathi

nicip cold and flu tablet uses in marathi

Nicip Cold and Flu Tablet Uses in Marathi

Nicip Cold and Flu Tablet Uses in Marathi – सर्दी च्या सामान्य लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. हे नाकातील अडथळ्यापासून आराम देते, ज्यामुळे तुम्हाला सहज श्वास घेता येतो. वाहणारे नाक आणि डोळे पाणावण्यासारख्या चिडचिड आणि अस्वस्थता निर्माण करणारी जळजळ कमी करण्यास देखील हे मदत करते.

Advertisements

निसिप कोल्ड अँड फ्लू टॅब्लेट हे प्रिस्क्रिप्शनशिवाय उपलब्ध आहे, जे सामान्य सर्दीवर उपचार करण्यासाठी एक आदर्श ओव्हर-द-काउंटर औषध बनवते. याव्यतिरिक्त, त्याचे सूत्र 12 वर्षे आणि त्याहून अधिक वयाच्या मुलांसाठी आणि प्रौढांसाठी पुरेसे सौम्य आहे, ज्यामुळे ते संपूर्ण कुटुंबासाठी एक चांगली निवड बनते.

  • कॅफिन (25mg) एक उत्तेजक औषध आहे जे सतर्कता, लक्ष केंद्रित आणि ऊर्जा सुधारण्यात मदत करू शकते. हे सहसा कॉफी, चहा आणि एनर्जी ड्रिंक्समध्ये आढळते.
  • Cetirizine (5mg) हे ऍलर्जीवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे अँटीहिस्टामाइन आहे. हे परागकण किंवा पाळीव प्राण्यांच्या डोक्यातील कोंडा यांसारख्या ऍलर्जींवरील शरीराची प्रतिक्रिया कमी करण्यास मदत करते. निमसुलाइड (100mg) एक दाहक-विरोधी औषध आहे जे वेदना, ताप आणि जळजळ यावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते.
  • पॅरासिटामॉल (325mg) हे वेदनाशामक आहे जे सौम्य ते मध्यम वेदना आणि तापावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. आणि शेवटी, Phenylephrine (5mg) हे नाकातील रक्तसंचय आणि सायनसच्या दाबावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे डिकंजेस्टंट आहे.

औषधांच्या या संयोजनाचा उपयोग विविध लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी केला जाऊ शकतो, जसे की ऍलर्जी, रक्तसंचय आणि वेदना. तथापि, हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की हे संयोजन केवळ पात्र वैद्यकीय व्यावसायिकांच्या देखरेखीखाली वापरले जावे.

Other Information Of Nicip cold and Flu tablet in marathi

  • Dosage – निसिप कोल्ड अँड फ्लू गोळ्या सामान्य सर्दी आणि फ्लूवर उपचार करण्यासाठी वापरल्या जाणार्‍या ओव्हर-द-काउंटर औषध आहेत. 12 आणि त्याहून अधिक वयाच्या प्रौढांसाठी शिफारस केलेले डोस दोन गोळ्या आहेत, आवश्यकतेनुसार दर चार ते सहा तासांनी घेतले जातात. 6-11 वयोगटातील मुलांसाठी, डोस एक टॅब्लेट आहे, आवश्यकतेनुसार दर चार ते सहा तासांनी घेतले जाते. आय
  • Side Effects – मळमळ, अतिसार, उलट्या, तोंडात कोरडेपणा, निद्रानाश (झोपण्यात अडचण), असोशी प्रतिक्रिया, अस्वस्थता थकवा, चक्कर येणे, तंद्री, यकृत एन्झाईम्स वाढणे, डोकेदुखी.
  • Active Ingredient – Caffeine (25mg) + Cetirizine (5mg) + Nimesulide (100mg) + Paracetamol (325mg) + Phenylephrine (5mg)

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *