Metronidazole Tablet Uses in Marathi – मेट्रोनिडाझोल टॅब्लेटचे उपयोग

Metronidazole Tablet Uses in Marathi

Metronidazole Tablet Uses in Marathi – मेट्रोनिडाझोल टॅब्लेटचे उपयोग

Metronidazole Tablet Uses in Marathi – मेट्रोनिडाझोल हे एक प्रिस्क्रिप्शन औषध आहे जे बॅक्टेरिया आणि परजीवी संसर्गासह विविध संक्रमणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. हे नायट्रो इमिडाझोल नावाच्या औषधांच्या श्रेणीशी संबंधित आहे.

Advertisements

ही टॅब्लेट शरीरातील विशिष्ट प्रकारच्या जीवाणूंची वाढ थांबवण्याचे काम करते. मेट्रोनिडाझोलच्या सामान्य वापरांमध्ये बॅक्टेरियल योनिओसिस, ट्रायकोमोनियासिस, जिआर्डियासिस, अमिबियासिस आणि पेल्विक इन्फ्लॅमेटरी रोगाचा उपचार करणे समाविष्ट आहे.

हेलिकोबॅक्टर पायलोरीमुळे होणार्‍या काही पोटाच्या अल्सरवर उपचार करण्यासाठी इतर औषधांच्या संयोजनात देखील याचा वापर केला जाऊ शकतो. मेट्रोनिडाझोल तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणेच घेतले पाहिजे आणि शिफारसीपेक्षा जास्त काळ वापरू नये.

Other Information of Metronidazole Tablet in Marathi

  • Dosage – Metronidazole Tablet ही एक प्रतिजैविक औषधे आहेत जी विविध प्रकारच्या जीवाणूंच्या संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरली जातात. प्रौढांसाठी शिफारस केलेले डोस म्हणजे जेवणानंतर दररोज एक टॅब्लेट घेणे. पोटदुखीचा धोका कमी करण्यासाठी आणि औषध योग्यरित्या शोषले गेले आहे याची खात्री करण्यासाठी गोळ्या अन्नासोबत घेणे महत्वाचे आहे. दररोज एकाच वेळी गोळ्या घेणे देखील महत्त्वाचे आहे. हे तुमच्या प्रणालीला तुमच्या शरीरात औषधांची सातत्यपूर्ण पातळी ठेवण्यास मदत करेल.
  • Side Effects – मळमळ, उलट्या, पॅरेस्थेसिया (मुंग्या येणे किंवा काटेरी संवेदना), आंदोलन, पाठदुखी, अंधत्व, अंधुक दृष्टी, बदललेली भाषण पद्धत, गोंधळ
  • Active Ingredient – Metronidazole Tablet

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *