Hyponidd Tablets Uses in Marathi – हिपॉनिड टॅब्लेटचे उपयोग मराठीत

Hyponidd Tablets Uses in Marathi

Hyponidd Tablets Uses in Marathi – चरक हायपोनिड टॅब्लेट (Charak Hyponidd Tablet) हे हर्बो-मिनरल कॉम्बिनेशन आहे जे मधुमेहावरील उपचारांना मदत करण्यासाठी तयार केले जाते. या औषधामध्ये नैसर्गिक औषधी वनस्पती, खनिजे आणि इतर घटकांचा समावेश आहे ज्याचा रक्तातील साखर आणि लिपिड स्तरांवर सकारात्मक परिणाम करणारे वैज्ञानिकदृष्ट्या सिद्ध झाले आहे.

Advertisements

हे संयोजन सोपे आहे आणि अन्नासोबत किंवा त्याशिवाय घेतले जाऊ शकते. हे भारदस्त रक्तातील साखरेची पातळी कमी करण्यास आणि संपूर्ण इंसुलिन संवेदनशीलता सुधारण्यास मदत करते.

नियमित वापराने, Charak Hyponidd Tablet हृदयरोग आणि स्ट्रोक यांसारख्या मधुमेह-संबंधित गुंतागुंत होण्याचा धोका कमी करण्यास मदत करू शकते. हे एलडीएल कोलेस्टेरॉल आणि ट्रायग्लिसराइड्ससह भारदस्त लिपिड पातळी कमी करण्यास देखील मदत करते. जर तुम्ही मधुमेहाशी झुंज देत असाल, तर हे औषध तुमच्या उपचार योजनेत एक फायदेशीर जोड असू शकते.

  • Dosage – Charak Hyponidd Tablet ची शिफारस केलेली डोस 1 टॅब्लेट दिवसातून दोनदा किंवा तुमच्या डॉक्टरांच्या निर्देशानुसार आहे. गोळ्या किमान 6 आठवड्यांच्या कालावधीसाठी किंवा तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्यानुसार घेतल्या पाहिजेत. सक्रिय घटकांचे जास्तीत जास्त शोषण करण्यासाठी अन्नासोबत किंवा जेवणानंतर लगेच गोळ्या घेणे महत्वाचे आहे.
  • Side Effects – तंद्री, डोकेदुखी, उलट्या होणे
  • Active Ingredient – विजयसार, करावेलका, हरिद्रा, अमलकी, कडुलिंब, मेषश्रृंगी

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *