Mayboli.in

Ecosprin 75 Uses in Marathi – इकोस्प्रिन 75 टॅबलेट के उपयोग

ecosprin 75 uses in marathi

Ecosprin 75 Uses in Marathi – इकोस्प्रिन 75 टॅबलेट, ज्याला ऍस्पिरिन देखील म्हणतात, हे एक औषध आहे ज्यामध्ये 75mg सक्रिय घटक ऍसिटिस्लासिलिक ऍसिड असते. हे डोकेदुखी, स्नायू दुखणे, संधिवात आणि ताप यासह विविध परिस्थितींवर उपचार करते.

अॅट्रियल फायब्रिलेशन किंवा हृदयविकाराच्या झटक्यानंतर अशा स्थितीत असलेल्या लोकांमध्ये रक्ताच्या गुठळ्या टाळण्यासाठी देखील याचा वापर केला जातो. विशिष्ट प्रकारचे हृदयरोग असलेल्या लोकांमध्ये स्ट्रोकचा धोका कमी करण्यासाठी देखील इकोस्प्रिनचा वापर केला जातो.

एस्पिरिन कोलोरेक्टल आणि गॅस्ट्रिक कर्करोगासह काही प्रकारच्या कर्करोगाचा धोका देखील कमी करू शकतो. निर्देशानुसार घेतल्यास, इकोस्प्रिन हे एक प्रभावी आणि सुरक्षित औषध आहे.

 • Dosage – Ecosprin मध्ये ऍस्पिरिनचा डोस 75mg प्रति टॅबलेट आहे. एस्पिरिनचा हा तुलनेने कमी डोस आहे आणि निर्देशानुसार घेतल्यास बहुतेक प्रौढांसाठी सुरक्षित मानले जाते. तथापि, इकोस्प्रिन घेण्यापूर्वी डॉक्टरांशी बोलणे महत्त्वाचे आहे, कारण ऍस्पिरिन विशिष्ट औषधांशी संवाद साधू शकते आणि प्रत्येकासाठी योग्य असू शकत नाही.
 • Side Effects – छातीत जळजळ, रक्तस्त्राव होण्याची प्रवृत्ती वाढली, मळमळ, खराब पोट, उलट्या होणे.
 • Active Ingredient – Aspirin (75mg)
 • Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked *

  Trending Articles

  प्राकृतिक भूगोल म्हणजे काय?

  प्राकृतिक भूगोल म्हणजे काय? वाचा सविस्तर लेख

  हा लेख प्राकृतिक भूगोलाच्या विविध पैलूंचा सखोल अभ्यास करेल, ज्यामध्ये भूस्वरूप, हवामानाचे स्वरूप, बायोम्स आणि…