Disodium Hydrogen Citrate Liquid Uses in Marathi

Disodium Hydrogen Citrate Liquid Uses in Marathi

Disodium Hydrogen Citrate Liquid Uses in Marathi – डिसोडियम हायड्रोजन सायट्रेट लिक्विड हा एक प्रकारचा अल्कलायझिंग एजंट आहे जो युरिक ऍसिड आणि किडनी स्टोनसह विविध वैद्यकीय परिस्थितींसाठी वापरला जातो. हे लघवीची पीएच पातळी वाढवून ते अधिक अल्कधर्मी बनवून कार्य करते.

Advertisements

हे यूरिक ऍसिड आणि त्याच्याशी संबंधित स्फटिकांची निर्मिती कमी करण्यास मदत करते आणि किडनी स्टोन तयार होण्यास प्रतिबंध करते. शिवाय, डिसोडियम हायड्रोजन सायट्रेट द्रव देखील दीर्घकालीन मूत्रपिंडाच्या आजारावर उपचार करण्यासाठी प्रभावी असल्याचे दिसून आले आहे, कारण ते मूत्रातील कॅल्शियम आणि फॉस्फेटची पातळी कमी करू शकते.

हे संधिरोग आणि मूत्राशय संक्रमणांवर उपचार करण्यासाठी देखील वापरले गेले आहे. सर्वसाधारणपणे, डिसोडियम हायड्रोजन सायट्रेट द्रव हे अनेक वैद्यकीय परिस्थितींसाठी एक प्रभावी आणि सुरक्षित उपचार आहे आणि गुंतागुंत होण्याचा धोका कमी करण्यास मदत करू शकते.

  • Dosage – प्रौढांसाठी शिफारस केलेले डोस एक चमचे (5 मिली) जेवणासोबत दिवसातून तीन वेळा घेतले जाते. हे लक्षात घेणे महत्वाचे आहे की डिसोडियम हायड्रोजन सायट्रेट द्रव हे वैद्यकीय सल्ला किंवा उपचारांसाठी पर्याय म्हणून वापरले जाऊ नये.
  • Side Effects – मळमळ, उलट्या, थकवा, मूड बदलणे, पोटात क्रॅम्प, फुशारकी, डायरेसिस
  • Active Ingredient – Disodium Hydrogen Citrate

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *