Paracip 650 Uses in Marathi – पैरासीप टॅब्लेटचे उपयोग

Paracip 650 Uses in Marathi

Paracip 650 Uses in Marathi – पैरासीप टॅब्लेट (Paracip 650 Tablet) हे सौम्य ते मध्यम वेदनांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे सामान्य वेदनाशामक औषध आहे. हे सामान्यतः डोकेदुखी, स्नायू दुखणे, दातदुखी आणि संधिवात संबंधित वेदनांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते.

Advertisements

ताप कमी करण्यासाठी देखील याचा वापर केला जाऊ शकतो, विशेषत: ज्यांना फ्लूचा त्रास आहे त्यांना. पॅरासिटामॉल सामान्यतः बहुतेक लोकांसाठी सुरक्षित मानले जाते, परंतु त्याचे काही दुष्परिणाम आहेत, जसे की मळमळ, उलट्या, चक्कर येणे आणि तंद्री.

हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की प्रथम डॉक्टरांचा सल्ला घेतल्याशिवाय पॅरासिटामॉल इतर कोणत्याही औषधांसोबत घेऊ नये. याव्यतिरिक्त, डॉक्टरांचा सल्ला घेतल्याशिवाय ते 10 दिवसांपेक्षा जास्त काळ घेऊ नये.

जास्त प्रमाणात पॅरासिटामॉल घेणे धोकादायक आणि संभाव्य प्राणघातक असू शकते, म्हणून डोस सूचनांचे काळजीपूर्वक पालन करणे महत्वाचे आहे.

Paracip 650 Uses in Marathi:

  1. डोकेदुखी,
  2. स्नायू दुखणे,
  3. दातदुखी
  4. संधिवात

Dosage – आवश्यकतेनुसार, दर 4 ते 6 तासांनी एक टॅब्लेटची शिफारस केली जाते. शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त न घेणे आणि 24 तासांत 4 पेक्षा जास्त गोळ्या न घेणे महत्वाचे आहे. पॅरासिप ६५० टॅब्लेट (Paracip 650 Tablet) इतर पॅरासिटामॉल-युक्त औषधांबरोबर घेऊ नये, कारण यामुळे यकृताचे नुकसान होऊ शकते.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *