Soframycin Cream Uses in Marathi – सोफ्रामायसिन क्रीम चे उपयोग

Soframycin Cream Uses in Marathi

Soframycin Cream Uses in Marathi – सोफ्रामायसिन क्रीम चे उपयोग

Soframycin Cream Uses in Marathi – सोफ्रामायसिन क्रीम हे सामान्यतः त्वचेचे किरकोळ संक्रमण आणि जखमांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे स्थानिक औषध आहे. त्यामध्ये झिंक सल्फेट आणि ग्लिसरीन सारख्या इतर सक्रिय घटकांसह, एक प्रतिजैविक, फ्रेमिसेटीन सल्फेट आहे.

Advertisements

त्वचेवर लागू केल्यावर, Soframycin संसर्ग किंवा चिडचिड होऊ शकणार्‍या जीवाणूंशी लढण्याचे कार्य करते. हे जळजळ कमी करण्यास आणि उपचारांना प्रोत्साहन देण्यास देखील मदत करते. Soframycin मलई सामान्यत: त्वचेच्या स्थितीवर उपचार करण्यासाठी वापरली जाते जसे की काप, खरचटणे, किरकोळ भाजणे, कीटक चावणे आणि त्वचा संक्रमण.

हे विशिष्ट बुरशीजन्य संक्रमण आणि पुरळांवर उपचार करण्यासाठी देखील वापरले जाऊ शकते. Soframycin मलई थेट प्रभावित भागात दिवसातून दोनदा किंवा तुमच्या डॉक्टरांच्या सल्ल्यानुसार लागू करावी. सर्व सूचनांचे काळजीपूर्वक पालन करण्याचे सुनिश्चित करा आणि डोळे आणि तोंडाशी संपर्क टाळा.

Other Information of Soframycin Cream in Marathi

  • How to apply Soframycin cream in marathi – क्रीम वापरण्यासाठी, प्रथम प्रभावित क्षेत्र कोमट पाण्याने आणि साबणाने धुवा. क्षेत्र पूर्णपणे कोरडे करा, नंतर प्रभावित भागात मलईचा पातळ थर लावा. क्रीम शोषले जाईपर्यंत त्वचेमध्ये हळूवारपणे घासून घ्या. मलई दिवसातून दोनदा दोन आठवड्यांपर्यंत किंवा तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणे वापरली पाहिजे.
  • Side Effects – खाज सुटणे, लालसरपणा, जळजळ, असोशी प्रतिक्रिया
  • Active Ingredient – Framycetin (1% w/w)

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *