Drakshasava Uses in Marathi – द्राक्षसवचे मराठीत उपयोग

Drakshasava Uses in Marathi

Drakshasava Uses in Marathi – द्राक्षसवचे मराठीत उपयोग

Drakshasava Uses in Marathi – द्राक्षसव एक हर्बल आयुर्वेदिक औषध आहे जे भारतात पारंपारिकपणे वापरले जाते. हे द्राक्ष, आवळा, अश्वगंधा आणि गुडूची या औषधी वनस्पतींच्या मिश्रणातून बनवले जाते.

Advertisements
  • मूळव्याध, अपचन, आतड्यांतील कृमी आणि जखमांवर यशस्वीपणे उपचार करते
  • गॅस्ट्रोइंटेस्टाइनल ट्रॅक्टवर काम करतात, भूक उत्तेजित करतात, शरीराची शक्ती आणि ऊर्जा सुधारतात

पचनास मदत करणे, रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवणे आणि तणाव आणि थकवा यापासून आराम देणे यासह अनेक आरोग्य फायदे आहेत असे मानले जाते.

Drakshasava मध्ये दाहक-विरोधी प्रभाव असल्याचे देखील म्हटले जाते, जे संधिवात सारख्या परिस्थितींमध्ये मदत करू शकते. संपूर्ण आरोग्य सुधारण्यासाठी हे सामान्यत: टॉनिक किंवा सिरप म्हणून घेतले जाते. हे सर्दी आणि खोकला, ताप, अपचन आणि बद्धकोष्ठता यासारख्या विशिष्ट परिस्थितींवर उपचार करण्यासाठी देखील वापरले जाऊ शकते.

याव्यतिरिक्त, काही लोक वजन कमी करण्यासाठी किंवा त्यांची त्वचा सुधारण्यासाठी याचा वापर करतात. कोणत्याही हर्बल उपायांप्रमाणे, Drakshasava घेण्यापूर्वी ते तुमच्यासाठी सुरक्षित आहे याची खात्री करण्यासाठी डॉक्टरांचा सल्ला घेणे महत्त्वाचे आहे.

Drakshasava dosage in marathi

Drakshasava हे एक आयुर्वेदिक औषध आहे जे पचन विकार, ताप आणि मूत्रमार्गाच्या संसर्गासह विविध परिस्थितींवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. प्रौढांसाठी शिफारस केलेले डोस 1 चमचे (5 मिली) दिवसातून दोनदा, कोमट पाणी किंवा दुधासह घेतले जाते. हे तुमच्या डॉक्टरांच्या निर्देशानुसार देखील घेतले जाऊ शकते.

तुम्ही गर्भवती असल्यास किंवा स्तनपान देत असल्यास, Drakshasava घेण्यापूर्वी तुमच्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्यावा अशी शिफारस केली जाते. कोणत्याही औषधाप्रमाणे, लेबलवरील डोस सूचनांचे काळजीपूर्वक पालन करणे महत्त्वाचे आहे.

सूचित केलेल्या डोसपेक्षा जास्त कधीही घेऊ नका, कारण यामुळे गंभीर दुष्परिणाम होऊ शकतात. तसेच Drakshasava घेण्याबाबत तुम्हाला काही प्रश्न किंवा समस्या असल्यास तुमच्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *