Betnovate C Cream Uses in Marathi – बेटनोवेट सी स्किन क्रीम चे उपयोग

Betnovate C Cream Uses in Marathi
Facebook
Twitter
LinkedIn

Betnovate C Cream Uses in Marathi – बेटनोवेट सी स्किन क्रीम चे उपयोग

Betnovate C Cream Uses in Marathi – बेटनोवेट सी स्किन क्रीम हे त्वचेच्या विविध समस्यांवर उपचार करण्यासाठी विशेषतः डिझाइन केलेले स्थानिक त्वचा उपचार आहे.

त्यात दोन सक्रिय घटक आहेत: बीटामेथासोन आणि क्लिओक्विनॉल. बीटामेथासोन हे कॉर्टिकोस्टेरॉईड आहे जे जळजळ, लालसरपणा आणि खाज कमी करून कार्य करते, तर क्लिओक्विनॉल हे अँटीफंगल औषध आहे जे काही त्वचेच्या संक्रमणास कारणीभूत असलेल्या बुरशीला मारण्यात मदत करते.

बेटनोवेट सी क्रीम (Betnovate C Cream) चा वापर एक्जिमा, सोरायसिस, डर्माटायटीस आणि रॅगवीडसह त्वचेच्या विविध समस्यांवर उपचार करण्यासाठी केला जातो. हे लहान जखमा आणि ओरखडे उपचार करण्यासाठी देखील वापरले जाते.

ही Betnovate C Cream दिवसातून दोन ते तीन वेळा प्रभावित भागात लावावी आणि डॉक्टरांचा सल्ला घेतल्याशिवाय दोन आठवड्यांपेक्षा जास्त काळ वापरू नये. साइड इफेक्ट्समध्ये चिडचिड किंवा जळजळ, त्वचा पातळ होणे आणि स्ट्रेच मार्क्स यांचा समावेश असू शकतो.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *