Betnovate Cream Uses in Marathi – बेटनोव्हेट क्रीम चे उपयोग

Betnovate Cream Uses in Marathi

Betnovate Cream Uses in Marathi – बेटनोव्हेट क्रीम चे उपयोग

Betnovate Cream Uses in Marathi – बेटनोव्हेट क्रीम एक स्थानिक कॉर्टिकोस्टिरॉइड आहे ज्याचा उपयोग त्वचेच्या विविध परिस्थितींवर उपचार करण्यासाठी केला जातो, ज्यामध्ये एक्जिमा, सोरायसिस, ऍलर्जी आणि त्वचारोग यांचा समावेश होतो.

Advertisements

हे दिवसातून दोनदा प्रभावित भागात लागू केले जाऊ शकते आणि सामान्यतः काही दिवसात कार्य करण्यास सुरवात करते. Betnovate Cream या परिस्थितींशी संबंधित जळजळ, खाज सुटणे आणि लालसरपणा कमी करू शकते आणि त्वचेच्या पेशींच्या वाढीस मंद करू शकते.

याव्यतिरिक्त, ते सनबर्न, कीटक चावणे आणि त्वचेच्या इतर किरकोळ जळजळांवर उपचार करण्यासाठी देखील वापरले जाऊ शकते. पॅकेजवरील निर्देशांचे पालन करणे आणि इष्टतम परिणाम सुनिश्चित करण्यासाठी हे औषध वापरण्यापूर्वी डॉक्टरांचा सल्ला घेणे महत्वाचे आहे.

How does Betnovate Cream works in Marathi?

Betnovate Cream त्वचेतील जळजळ कमी करून कार्य करते. त्यात कॉर्टिकोस्टेरॉईड आहे, एक प्रकारचे औषध जे जळजळ कमी करते आणि लालसरपणा, खाज सुटणे आणि सूज कमी करण्यास मदत करते.

Betnovate Cream शरीरातील काही रसायनांचे प्रकाशन रोखून कार्य करते ज्यामुळे जळजळ होते. हे त्वचेतील काही पेशींची क्रिया कमी करण्यासाठी देखील कार्य करते ज्यामुळे जळजळ आणि जळजळ होते.

त्वचेवर लागू केल्यावर, बीटामेथासोन खाज सुटणे, लालसरपणा आणि सूज कमी करण्यास मदत करू शकते, ज्यामुळे एक्जिमा, सोरायसिस, त्वचारोग आणि कीटक चावणे यासारख्या त्वचेच्या विविध स्थितींवर उपचार करण्यासाठी उपयुक्त ठरते.

Side Effects of Betnovate Cream in Marathi

Betnovate Cream हा एक स्थानिक स्टिरॉइड आहे जो त्वचेच्या दाहक स्थितींवर उपचार करण्यासाठी वापरला जातो, जसे की एक्जिमा, सोरायसिस आणि त्वचारोग. या अटींवर उपचार करण्यासाठी हे प्रभावी ठरू शकते, परंतु त्याचे दुष्परिणाम देखील होऊ शकतात.

सर्वात सामान्य साइड इफेक्ट्समध्ये ऍप्लिकेशन साइटवर जळजळ किंवा डंक येणे, कोरडेपणा आणि त्वचेची जळजळ यांचा समावेश होतो. इतर संभाव्य दुष्परिणामांमध्ये स्ट्रेच मार्क्स, त्वचा पातळ होणे, पुरळ आणि त्वचेच्या रंगात बदल यांचा समावेश होतो.

क्वचित प्रसंगी, Betnovate Cream चे गंभीर ऍलर्जीक प्रतिक्रिया आणि उच्च रक्तदाब यांसारखे गंभीर दुष्परिणाम देखील होऊ शकतात.

तुम्हाला आणखी गंभीर दुष्परिणाम जाणवल्यास, ताबडतोब वैद्यकीय मदत घेणे महत्त्वाचे आहे. Betnovate Cream वापरण्यापूर्वी, तुमच्या डॉक्टरांशी संभाव्य दुष्परिणामांविषयी चर्चा करणे महत्त्वाचे आहे.

Other Information of Betnovate Cream in Marathi

Dosageदिवसातून दोन वेळा
MRP₹19
Similar MedicationBetadip 0.1% Cream, Urosone Cream
Other Information of Betnovate Cream in Marathi

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *