Azithral 500 Uses in Marathi – अझिथराल ५०० के उपयोग

Azithral 500 Uses in Marathi

Azithral 500 Uses in Marathi – अझिथराल ५०० के उपयोग

Azithral 500 Uses in Marathi – अझिथराल ५०० हे एक प्रतिजैविक औषध आहे ज्यामध्ये Azithromycin सक्रिय घटक आहे. हे श्वसनमार्गाचे संक्रमण, त्वचा आणि मऊ ऊतींचे संक्रमण, कानाचे संक्रमण आणि लैंगिक संक्रमित रोगांसह विविध जिवाणू संक्रमणांवर उपचार करते.

Advertisements

हे औषध जीवाणूंच्या वाढीस प्रतिबंध करून शरीराच्या रोगप्रतिकारक शक्तीला संसर्गाशी लढण्यास अनुमती देऊन कार्य करते. Azithral 500 गोळ्या अन्नासोबत किंवा अन्नाशिवायही घेतल्या जाऊ शकतात.

संसर्ग पूर्णपणे नष्ट झाला आहे याची खात्री करण्यासाठी तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्यानुसार उपचाराचा संपूर्ण कोर्स पूर्ण करणे महत्त्वाचे आहे. तुम्हाला मळमळ, उलट्या, अतिसार किंवा ओटीपोटात दुखणे यासारखे कोणतेही दुष्परिणाम जाणवल्यास तुम्ही ताबडतोब तुमच्या डॉक्टरांशी संपर्क साधावा.

How does Azithral 500 tablet works in marathi?

Azithral 500 Tablet (अझित्रळ ५००) मध्ये सक्रिय घटक समाविष्टीत आहे, Azithromycin, विशिष्ट जिवाणू संक्रमण उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे प्रतिजैविक. हे जीवाणू मारून किंवा त्यांची वाढ रोखून कार्य करते. यामुळे वेदना, खाज सुटणे आणि जळजळ यासारखी लक्षणे कमी होण्यास मदत होते.

अजिथ्रोमाइसिन हे मॅक्रोलाइड प्रतिजैविक आहे जे जीवाणूंच्या अस्तित्वासाठी आवश्यक असलेल्या प्रथिनांच्या निर्मितीमध्ये हस्तक्षेप करते. या प्रथिनांचे उत्पादन रोखून जीवाणू प्रतिकृती बनवू शकत नाहीत किंवा जगू शकत नाहीत, त्यामुळे संसर्ग दूर होतो.

अजिथ्रोमाइसिन हे संक्रमणाच्या प्रकार आणि तीव्रतेवर अवलंबून, सामान्यतः एकच डोस किंवा डोसची मालिका म्हणून घेतले जाते.

Other information of Azithral 500 tablet in marathi

  • Dosage – प्रौढांसाठी शिफारस केलेले डोस 500mg आहे, 1 दिवशी एकच डोस म्हणून घेतले जाते, त्यानंतर 4 दिवसांसाठी 250mg दिवसातून एकदा घेतले जाते. संसर्गाच्या तीव्रतेवर अवलंबून डोस समायोजित केले जाऊ शकतात. काही दिवसांनी लक्षणे सुधारली तरीही अँटीबायोटिकचा संपूर्ण कोर्स घेणे महत्त्वाचे आहे.
  • Side Effects – उलट्या, मळमळ. ओटीपोटात दुखणे, अतिसार.
  • Price – ₹117
  • Similar Tablet – Azee 500 Tablet, Azicip 500 Tablet, Azax 500 Tablet

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *