Acenac P Tablet Uses in Marathi – एसीनाक पी टॅबलेट चे उपयोग

Acenac P Tablet Uses in Marathi

Acenac P Tablet Uses in Marathi – एसीनाक पी टॅबलेट चे उपयोग

Acenac P Tablet Uses in Marathi – एसीनाक पी टॅबलेट एक वेदनाशामक औषध आहे ज्यामध्ये दोन सक्रिय घटक समाविष्टीत आहे: Aceclofenac (100mg) and Paracetamol (325mg). Aceclofenac एक दाहक-विरोधी औषध आहे जे वेदना आणि जळजळ कमी करण्यास मदत करते.

Advertisements

पॅरासिटामॉल एक सौम्य वेदनाशामक आहे जे वेदना आणि ताप कमी करण्यास मदत करते. एकत्रितपणे, ही दोन औषधे स्नायूंच्या दुखण्यापासून डोकेदुखीपर्यंत अनेक वेदनादायक परिस्थितींना प्रभावीपणे आराम देतात.

Acenac-P Tablet तोंडावाटे दिवसातून एकदा किंवा दोनदा वेदना कमी करण्यासाठी घेतले जाऊ शकते. सूचनांचे काळजीपूर्वक पालन करणे आणि शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त न घेणे महत्वाचे आहे कारण यामुळे दुष्परिणाम होऊ शकतात.

How does Acenac P Tablet work in Marathi?

Acenac-P Tablet हा वेदना कमी करण्याचा आणि दाह कमी करण्याचा सुरक्षित आणि प्रभावी मार्ग आहे. Acenac-P Tablet मध्ये Aceclofenac (100mg) आणि Paracetamol (325mg) समाविष्टीत आहे. Aceclofenac एक नॉनस्टेरॉइडल अँटी-इंफ्लेमेटरी ड्रग (NSAID) आहे जे काही रसायनांचे उत्पादन अवरोधित करते ज्यामुळे वेदना आणि जळजळ होते.

दुसरीकडे, पॅरासिटामॉल हे वेदनाशामक (वेदना निवारक) आहे जे मेंदूला पाठवलेले वेदना सिग्नल अवरोधित करते.

हे दोन घटक एकत्रितपणे वेदना, सूज आणि ताप कमी करण्यास मदत करतात जसे की संधिवात, मासिक पेटके आणि स्नायू दुखणे यासारख्या विविध परिस्थितींशी संबंधित.

Other Information of Acenac P Tablet in Marathi

  • Dosage – हे सहसा तोंडी पाण्याने घेतले जाते आणि ते चघळले किंवा ठेचले जाऊ नये. शिफारस केलेले डोस दररोज एक टॅब्लेट आहे, जे अन्नासोबत घेतले जाते. या टॅब्लेटची शिफारस 12 वर्षांपेक्षा कमी वयाच्या मुलांसाठी किंवा गर्भवती आणि स्तनपान करणाऱ्या महिलांसाठी केली जात नाही.
  • Side Effects – मळमळ, उलट्या, पोटदुखी/एपिगस्ट्रिक वेदना, भूक न लागणे, छातीत जळजळ, अतिसार.
  • Price – ₹61
  • Similar Tablet – Vetory P Tablet, Topnac P Tablet, Aroff Plus Tablet

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *