Aldigesic P Tablet Uses in Marathi – अल्डीजेसिक पी टॅबलेट चे उपयोग

aldigesic p tablet uses in marathi

Aldigesic P Tablet Uses in Marathi – अल्डीजेसिक पी टॅबलेट चे उपयोग

Aldigesic P Tablet Uses in Marathi – अल्डीजेसिक पी टॅबलेट हे वेदना आणि दाह कमी करण्यासाठी वापरले जाणारे नॉनस्टेरॉइडल अँटी-इंफ्लेमेटरी औषध (NSAID) आहे. संधिवात, अँकिलोझिंग स्पॉन्डिलायटिस, ऑस्टियोआर्थरायटिस, स्नायू दुखणे, पाठदुखी आणि दातदुखी यांच्याशी संबंधित वेदना कमी करण्यासाठी याचा वापर केला जातो.

Advertisements

Aldigesic P हे टॅब्लेटच्या स्वरूपात उपलब्ध आहे आणि तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणेच घेतले पाहिजे. Aldigesic P घेताना तुमच्या डॉक्टरांच्या सूचनांचे पालन करणे आणि कोणत्याही संभाव्य दुष्परिणामांची जाणीव असणे महत्त्वाचे आहे.

Aldigesic P घेण्यापूर्वी तुमच्या डॉक्टरांशी बोलणे महत्त्वाचे आहे कारण यामुळे मळमळ, चक्कर येणे आणि पोटदुखी यांसारखे दुष्परिणाम होऊ शकतात.

How does Aldigesic P Tablet works in Marathi?

Aldigesic P मध्ये Aceclofenac (100mg) आणि Paracetamol (325mg) दोन्ही असतात. Aceclofenac एक नॉन-स्टेरॉइडल अँटी-इंफ्लेमेटरी ड्रग (NSAID) आहे जे वेदना आणि जळजळ कमी करण्यास मदत करते. पॅरासिटामॉल ताप, घसा खवखवणे आणि इतर सौम्य ते मध्यम वेदना कमी करण्यास मदत करते.

एकत्र घेतल्यास, हे दोन घटक डोकेदुखी, स्नायू दुखणे, सांधेदुखी, दातदुखी, सर्दी, फ्लू आणि इतर किरकोळ आजारांसह विविध परिस्थितींपासून आराम देण्याचे काम करतात.

दोन्ही औषधांचे संयोजन एकट्यापेक्षा जलद आणि अधिक प्रभावी आराम देते, ज्यामुळे वेदना किंवा तापापासून आराम शोधत असलेल्या प्रत्येकासाठी Aldigesic P हा एक आदर्श पर्याय बनतो.

Other Information of Aldigesic p tablet in marathi

  • Dosage – Aldigesic P चा शिफारस केलेला डोस दररोज एक टॅब्लेट आहे, जे तोंडाने किंवा अन्नाशिवाय घेतले जाते. निर्देशानुसार औषधे घेणे आणि शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त किंवा दररोज एकापेक्षा जास्त टॅब्लेट घेणे महत्वाचे आहे. तुम्हाला औषधाबद्दल काही प्रश्न किंवा चिंता असल्यास तुम्ही तुमच्या डॉक्टरांशी किंवा फार्मासिस्टशी बोलले पाहिजे.
  • Side Effects – Aldigesic P Tablet हे औषध सामान्यतः सुरक्षित आणि चांगले सहन केले जात असले तरी, काही संभाव्य दुष्परिणाम आहेत ज्यांची तुम्हाला जाणीव असणे आवश्यक आहे. सामान्य दुष्परिणामांमध्ये डोकेदुखी, मळमळ, उलट्या, चक्कर येणे आणि निद्रानाश यांचा समावेश असू शकतो. क्वचित प्रसंगी, गंभीर ऍलर्जीक प्रतिक्रिया, यकृताचे नुकसान आणि पोटात रक्तस्त्राव झाल्याची नोंद झाली आहे.
  • Active Ingredient – Aceclofenac (100mg) + Paracetamol (325mg)
  • MRP – ₹110

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *