Pantosec D SR Uses in Marathi – पैंटोसेक डी एस आर टॅबलेट चे उपयोग

pantosec d sr uses in marathi

Pantosec D SR Uses in Marathi – पैंटोसेक डी एस आर टॅबलेट चे उपयोग

Pantosec D SR Uses in Marathi – पैंटोसेक डी एस आर टॅबलेट हे गॅस्ट्रोएसोफेगल रिफ्लक्स रोग (ऍसिड रिफ्लक्स) आणि पेप्टिक अल्सर रोगावर उपचार करण्यासाठी वापरलेले औषध आहे. अपचन, छातीत जळजळ, पोटदुखी आणि चिडचिड यासारख्या ऍसिडिटीच्या लक्षणांपासून मुक्त होण्यासाठी हा एक प्रभावी उपचार आहे.

Advertisements
  1. छातीत जळजळ आणि ऍसिड रिफ्लक्स सारख्या जीईआरडी (गॅस्ट्रोएसोफेजल रिफ्लक्स रोग) च्या लक्षणांपासून आराम.
  2. अतिरिक्त ऍसिडमुळे पोटात अल्सर होण्यापासून बचाव.
  3. भूक, पचन आणि पोषक तत्वांचे शोषण सुधारणे.
  4. मळमळ आणि उलट्या कमी होणे.
  5. पोटाच्या दुखण्यापासून आराम.

कॅप्सूलमधील सक्रिय घटक पॅन्टोप्राझोल आहे जे पोटात तयार होणारे ऍसिडचे प्रमाण कमी करण्यास मदत करते, ज्यामुळे ऍसिड रिफ्लक्स आणि पेप्टिक अल्सर रोगाची लक्षणे कमी होतात.

हे पोट आणि अन्ननलिकेच्या अस्तरांना ऍसिडमुळे होणार्‍या कोणत्याही नुकसानापासून संरक्षण करण्यास देखील मदत करते.

Pantosec D SR Capsule हे ऍसिड रिफ्लक्स आणि पेप्टिक अल्सर रोगाची लक्षणे व्यवस्थापित करण्याचा एक सुरक्षित आणि प्रभावी मार्ग आहे. हे तुमच्या डॉक्टरांच्या निर्देशानुसार अन्न आणि पाण्यासोबत घेतले पाहिजे.

How does Pantosec D SR works in Marathi?

Domperidone (30mg) आणि Pantoprazole (40mg) ही दोन औषधे आहेत जी पोटातील आम्ल कमी करण्यासाठी आणि गॅस्ट्रोएसोफेजल रिफ्लक्स रोग (GERD) शी संबंधित लक्षणे दूर करण्यासाठी एकत्र काम करतात.

डोम्पेरिडोन डोपामाइनची क्रिया अवरोधित करून कार्य करते, एक संप्रेरक जो पोटातील ऍसिडचे उत्पादन उत्तेजित करतो. यामुळे, पोटाची झडप अधिक घट्ट बंद होण्यास मदत होते, आम्ल अन्ननलिकेमध्ये परत येण्यापासून रोखते.

पॅन्टोप्राझोल पोटातील आम्ल तयार करण्यासाठी आवश्यक असलेल्या एन्झाइमला प्रतिबंध करून, त्याचे उत्पादन कमी करून कार्य करते. एकत्रितपणे, ही दोन औषधे छातीत जळजळ, छातीत दुखणे आणि गिळण्यात अडचण यासारख्या लक्षणांपासून आराम देतात. ते GERD शी संबंधित दीर्घकालीन नुकसान टाळण्यासाठी देखील मदत करू शकतात.

Other Information of Pantosec D SR in Marathi

  • Dosage – Pantosec DSR Tablet साठी शिफारस केलेले डोस दिवसातून एकदा एक टॅबलेट आहे. जेवणापूर्वी किंवा तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणे ते एका ग्लास पाण्यासोबत घेतले पाहिजे. जर तुमचा डोस चुकला तर तुम्हाला आठवताच ते घ्या. एकाच वेळी दोन डोस घेऊ नका किंवा शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त घेऊ नका.
  • Side Effects – Pantosec DSR Tablet हे सामान्यतः चांगले सहन केले जात असले तरी, काही संभाव्य दुष्परिणामांची जाणीव असणे आवश्यक आहे. यामध्ये डोकेदुखी, चक्कर येणे, मळमळ, बद्धकोष्ठता, अतिसार आणि कोरडे तोंड यांचा समावेश आहे. क्वचित प्रसंगी, ते अधिक गंभीर साइड इफेक्ट्स देखील होऊ शकते, जसे की हृदय गती आणि असामान्य यकृत कार्य चाचण्यांमध्ये बदल.
  • Active Ingredient – Domperidone (30mg) + Pantoprazole (40mg)
  • Price – ₹125

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *