Orofer XT Tablet Uses in Marathi – ओरोफेर एक्सटी टॅब्लेटचा उपयोग

orofer xt tablet uses in marathi

Orofer XT Tablet Uses in Marathi – ओरोफेर एक्सटी टॅब्लेटचा उपयोग

Orofer XT Tablet Uses in Marathi – ओरोफेर एक्सटी टॅब्लेट हा लोह आणि व्हिटॅमिन बी 9 च्या कमतरतेमुळे ग्रस्त असलेल्यांसाठी प्रभावी उपाय आहे. हे कमतरतेचे व्यवस्थापन आणि प्रतिबंध करण्यास आणि संपूर्ण शरीरात ऑक्सिजनचा योग्य पुरवठा राखण्यास मदत करते.

Advertisements

हे लाल रक्तपेशी (RBC) आणि प्लेटलेट्सच्या उत्पादनास मदत करून पूर्ण केले जाते. हे दोन घटक ऑक्सिजनची वाहतूक आणि पेशींमध्ये वितरण आणि निरोगी रक्ताचे उत्पादन आणि देखभाल यामध्ये महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावतात.

ओरोफर एक्सटी टॅब्लेट (Orofer XT Tablet) मध्ये लोह आणि फॉलिक अॅसिड असते, जे शरीराला अधिक RBCs आणि प्लेटलेट्स तयार करण्यात मदत करतात. याव्यतिरिक्त, हे परिशिष्ट हिमोग्लोबिन तयार करण्यास देखील मदत करते, जे संपूर्ण शरीरात ऑक्सिजन वाहतूक करण्यासाठी आवश्यक आहे.

Orofer XT टॅब्लेट (Orofer XT Tablet) नियमितपणे घेतल्याने, एखादी व्यक्ती लोहाच्या कमतरतेचा सामना करू शकते, RBCs आणि प्लेटलेट्सची निरोगी पातळी राखू शकते आणि शरीरात ऑक्सिजन योग्यरित्या वितरीत होत असल्याचे सुनिश्चित करू शकते.

फेरस एस्कॉर्बेट (लोह) हे निरोगी शरीरासाठी महत्त्वाचे पोषक तत्व आहेOrofer XT Tabletच्या काही फायद्यांची यादी येथे आहे:

 1. हे लाल रक्तपेशी तयार करण्यास मदत करते, जे संपूर्ण शरीरात ऑक्सिजन आणि इतर पोषक द्रव्ये वाहून नेतात.
 2. हे रोगप्रतिकारक शक्ती मजबूत करण्यास मदत करते, ज्यामुळे शरीराला संसर्गाशी लढा देणे सोपे होते.
 3. आहारात लोहाच्या कमतरतेमुळे होणारा अशक्तपणा टाळण्यास मदत होते.
 4. हे ऊर्जा पातळी वाढविण्यात मदत करते, तुम्हाला तुमची दैनंदिन कामे पूर्ण करण्यासाठी अधिक प्रेरणा आणि सामर्थ्य देते.
 5. हे संप्रेरकांचे नियमन करण्यास, मूड आणि एकूण आरोग्य सुधारण्यास मदत करते.
 6. हे थकवा कमी करण्यास मदत करते, ज्यामुळे तुम्हाला जास्त काळ उत्पादक राहता येते.

Orofer XT Tablet नियमितपणे घेण्याचे हे काही फायदे आहेत. सर्वोत्तम परिणामांसाठी कोणतेही परिशिष्ट घेण्यापूर्वी डॉक्टरांचा सल्ला घेणे महत्वाचे आहे.

How does Orofer XT Tablet works in Marathi?

 • फेरस एस्कॉर्बेट (लोह) हा लोहाचा एक प्रकार आहे जो शरीराद्वारे त्याचे शोषण सुधारण्यासाठी एस्कॉर्बिक ऍसिड (व्हिटॅमिन सी) सह एकत्रित केले जाते. 100 mg च्या शिफारस केलेल्या दैनिक डोसमध्ये घेतल्यास, फेरस एस्कॉर्बेट लोहाची पातळी भरून काढण्यास आणि अशक्तपणा टाळण्यास मदत करू शकते. हे गर्भवती महिला आणि मुलांमध्ये लोहाच्या कमतरतेच्या अशक्तपणावर देखील उपचार करू शकते.
 • फॉलिक ऍसिड (व्हिटॅमिन बी 9) हे बी व्हिटॅमिन आहे जे शरीराला लाल रक्तपेशी निर्माण करण्यास मदत करते. गर्भवती महिलांना पुरेसे फॉलिक अॅसिड मिळणे आवश्यक आहे, कारण ते विकसनशील बाळामध्ये जन्मजात अपंगत्व टाळण्यास मदत करते. फॉलिक ऍसिडसाठी शिफारस केलेले दैनिक डोस 1.5 मिग्रॅ आहे, जे एकतर पूरक स्वरूपात किंवा गडद हिरव्या पालेभाज्या, बीन्स आणि लिंबूवर्गीय फळे यासारख्या आहारातील स्रोतांमधून घेतले जाऊ शकते.

Other Information of Orofer XT Tablet in Marathi

 • Dosage – ओरोफेर एक्सटी टॅब्लेट (Orofer XT Tablet) साठी शिफारस केलेले डोस एक टॅब्लेट दिवसातून दोनदा आहे, शक्यतो जेवणानंतर. प्रौढांसाठी, जास्तीत जास्त शिफारस केलेले दैनिक डोस दोन गोळ्या आहेत. डॉक्टरांनी 3 वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या मुलांसाठी डोस निश्चित केला पाहिजे.
 • Side Effects – ओरोफेर एक्सटी टॅब्लेट (Orofer XT Tablet) चे सामान्य दुष्प्रभाव म्हणजे मळमळ, पोटदुखी, अतिसार, डोकेदुखी आणि चक्कर येणे. कमी सामान्य दुष्परिणामांमध्ये सांधेदुखी, त्वचेवर पुरळ आणि ताप यांचा समावेश असू शकतो. काही प्रकरणांमध्ये, अधिक गंभीर साइड इफेक्ट्स, जसे की छातीत दुखणे, धाप लागणे, किंवा ऍलर्जीच्या प्रतिक्रियेची चिन्हे येऊ शकतात.
 • Active Ingredient – Ferrous ascorbate100 mg + Folic acid (vitamin B9): 1.5 mg
 • Price – ₹189

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *