HCQS 200 Tablet Uses in Marathi – टॅब्लेटचा मराठीत उपयोग

HCQS 200 Tablet Uses in Marathi

HCQS 200 Tablet Uses in Marathi – टॅब्लेटचा मराठीत उपयोग

HCQS 200 Tablet Uses in Marathi – (हायड्रॉक्सीक्लोरोक्विन सल्फेट 200 मिग्रॅ) हे संधिवात आणि सिस्टेमिक ल्युपस एरिथेमॅटोसस यांसारख्या स्वयंप्रतिकार स्थितींवर उपचार करण्यासाठी FDA-मंजूर औषध आहे. हे रोगप्रतिकारक शक्तीला दडपून टाकते आणि निरोगी पेशी आणि ऊतींवर हल्ला करण्यापासून प्रतिबंधित करते.

Advertisements

यामुळे शरीरातील जळजळ कमी होते, ज्यामुळे वेदना, सूज आणि लालसरपणा कमी होण्यास मदत होते. एचसीक्यूएस २०० टॅब्लेट (HCQS 200 Tablet) चा वापर टाईप 2 मधुमेह मेल्तिसवर उपचार करण्यासाठी देखील केला जातो. रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित करून, रोगापासून होणारी गुंतागुंत टाळण्यास मदत होते.

HCQS 200 टॅबलेट स्वरूपात येते आणि सामान्यतः दिवसातून एकदा किंवा दोनदा घेतले जाते. हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की हे औषध स्वयंप्रतिकार स्थिती आणि टाइप 2 मधुमेह मेल्तिसवर उपचार करण्यासाठी प्रभावी आहे, परंतु यामुळे मळमळ, डोकेदुखी आणि चक्कर येणे यासारखे अनेक दुष्परिणाम होऊ शकतात.

या कारणास्तव, रुग्णांनी नेहमी HCQS 200 घेण्यापूर्वी त्यांच्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्यावा.

Other Information of HCQS 200 Tablet Uses in Marathi

  • Dosage – प्रौढांसाठी शिफारस केलेले डोस 200 मिलीग्राम आहे, जे दररोज एकदा घेतले जाते, एकतर अन्नासोबत किंवा त्याशिवाय. तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणे HCQS 200 गोळ्या घेणे महत्त्वाचे आहे. प्रथम तुमच्या डॉक्टरांशी बोलल्याशिवाय डोस बदलू नका किंवा औषध घेणे थांबवू नका.
  • Side Effects – अस्पष्ट दृष्टी, डोकेदुखी, अतिसार, ओटीपोटात दुखणे, उलट्या, मळमळ, भूक मंदावणे, त्वचेवर पुरळ, खाज सुटणे
  • Active Ingredient – हायड्रॉक्सीक्लोरोक्विन (200 मिग्रॅ)

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *