B Long F Tablet Uses in Marathi – बी लॉंग एफ टॅब्लेटचा मराठीत उपयोग

b long f tablet uses in marathi

B Long F Tablet Uses in Marathi – बी लॉंग एफ टॅब्लेटचा मराठीत उपयोग

B Long F Tablet Uses in Marathi – बी लॉंग एफ टॅब्लेट हे हृदय व रक्तवाहिन्यासंबंधी रोगाशी संबंधित गुंतागुंत व्यवस्थापित करण्यात मदत करण्यासाठी तयार केलेले पोषण पूरक आहे. टॅब्लेटमध्ये Pyridoxine आणि Folic acid हे दोन जीवनसत्त्वे हृदयाच्या आरोग्यासाठी आवश्यक असतात.

Advertisements

पायरिडॉक्सिन होमोसिस्टीनची पातळी कमी करण्यास मदत करते, एक अमीनो आम्ल जो हृदयविकाराचा झटका आणि स्ट्रोकच्या वाढीव जोखमीशी संबंधित आहे. फॉलिक ऍसिड फॅटी डिपॉझिट तयार होण्यापासून रोखून धमन्या निरोगी ठेवण्यास मदत करते.

एकत्रितपणे, ही दोन जीवनसत्त्वे हृदय व रक्तवाहिन्यासंबंधी गुंतागुंत होण्याचा धोका कमी करण्यास मदत करू शकतात. B Long F Tablet सामान्यतः दिवसातून एकदा किंवा दोनदा डॉक्टरांच्या निर्देशानुसार घेतल्या जातात.

हे B Long F Tablet सप्लिमेंट घेण्याबाबत रुग्णांनी त्यांच्या डॉक्टरांशी बोलले पाहिजे.

Other Information of B Long F Tablet in Marathi

  • Dosage – बी लॉन्ग एफ टॅब्लेटसाठी डोस उपचार केलेल्या स्थितीनुसार आणि व्यक्तीवर अवलंबून बदलतो. साधारणपणे, शिफारस केलेले डोस दिवसातून एकदा एक टॅब्लेट असते. तथापि, आपल्या डॉक्टरांच्या सूचनांचे काळजीपूर्वक पालन करणे आणि निर्धारित डोसपेक्षा जास्त न करणे महत्वाचे आहे.
  • Side Effects – तंद्री, थकवा, तोंडात कोरडेपणा, डोकेदुखी, उलट्या होणे
  • Active Ingredient – पायरिडॉक्सिन आणि फॉलिक ऍसिड

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *