Cof Q Tablet Uses in Marathi – कॉफ क्यू टॅब्लेटचे उपयोग

Cof Q Tablet Uses in Marathi

Cof Q Tablet Uses in Marathi – कॉफ क्यू टॅब्लेटचे उपयोग

Cof Q Tablet Uses in Marathi – कॉफ क्यू टॅब्लेट (Cof Q Tablet) हे सर्दी च्या लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी प्रभावी संयोजन औषध आहे. हे नाक, विंडपाइप आणि फुफ्फुसातील श्लेष्मा पातळ करून कार्य करते, ज्यामुळे ते बाहेर काढणे सोपे होते. हे सर्दीशी संबंधित असलेल्या गर्दीपासून मुक्त होण्यास मदत करते.

Advertisements

याव्यतिरिक्त, हे औषध वाहणारे नाक, पाणचट डोळे, शिंका येणे आणि खाज सुटणे यासारख्या मौसमी ऍलर्जीपासून आराम देऊ शकते. कॉफ क्यू टॅब्लेट (Cof Q Tablet) हे सर्दी साठी एक सुरक्षित आणि प्रभावी उपचार आहे, जो संबंधित लक्षणांपासून जलद आणि प्रभावी आराम देतो.

हे काउंटरवर उपलब्ध आहे आणि ते तुमच्या डॉक्टरांच्या निर्देशानुसार घेतले पाहिजे. तुम्हाला वरीलपैकी कोणतीही लक्षणे जाणवत असल्यास, तुम्हाला आराम देण्यासाठी Cof Q Tablet हा एक चांगला पर्याय असू शकतो.

Active ingredient of Cof Q Tablet in Marathi

  • ब्रोमहेक्सिन हे कफ पाडणारे औषध आहे जे वायुमार्गातून श्लेष्मा सोडण्यास आणि बाहेर टाकण्यास मदत करते.
  • Chlorpheniramine Maleate हे अँटीहिस्टामाइन आहे जे ऍलर्जी किंवा सर्दीची लक्षणे कमी करण्यास मदत करते.
  • ग्वायफेनेसिन हे खोकला शमन करणारे आहे जे खोकल्याची तीव्र इच्छा कमी करण्यास मदत करते. फेनिलेफ्रिन हे एक डिकंजेस्टेंट आहे जे अनुनासिक रक्तसंचय कमी करण्यास आणि अनुनासिक परिच्छेदांची सूज कमी करण्यास मदत करते.
  • पॅरासिटामॉल एक वेदनशामक आणि अँटीपायरेटिक आहे जे वेदना आणि ताप कमी करण्यास मदत करते. औषधांचे हे मिश्रण सर्दी आणि फ्लूच्या अनेक लक्षणांपासून आराम देऊ शकते.

Other information of Cof Q Tablet in Marathi

  • Dosage – COF Q TABLET चा डोस उपचारांच्या स्थितीनुसार तसेच रुग्णाचे वय आणि वजन यावर अवलंबून असेल. साधारणपणे, प्रौढ प्रत्येक 8-12 तासांनी एक टॅब्लेट घेतात, तर मुले दर 6-8 तासांनी एक टॅब्लेट घेतात. हे औषध घेण्यासाठी तुमच्या डॉक्टरांच्या सूचनांचे पालन करणे महत्त्वाचे आहे आणि शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त कधीही घेऊ नका.
  • Side Effects – मळमळ, उलट्या, अतिसार, पोटदुखी, अपचन, भूक न लागणे, चक्कर येणे, डोकेदुखी, घाम येणे, तंद्री, पुरळ, निद्रानाश, (झोपण्यात अडचण) असोशी प्रतिक्रिया.
  • Active Ingredient – ब्रोमहेक्सिन (8mg) + क्लोरफेनिरामाइन मॅलेट (2mg) + Guaifenesin (100mg) + Phenylephrine (10mg) + पॅरासिटामॉल (325mg) Bromhexine (8mg) + Chlorpheniramine Maleate (2mg) + Guaifenesin (100mg) + 10mg (10mg) + ग्वाइफेनेसिन (10mg) +20mg)

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *