Azicip 500 Tablet Uses in Marathi – अज़ीसीप टॅब्लेटचा उपयोग मराठीत

Azicip 500 Tablet Uses in Marathi

Azicip 500 Tablet Uses in Marathi – अज़ीसीप टॅब्लेटचा उपयोग मराठीत

Azicip 500 Tablet Uses in Marathi – अज़ीसीप टॅब्लेट हे विविध जिवाणू संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे डॉक्टरांनी दिलेले औषध आहे. Azicip 500 मधील मुख्य सक्रिय घटक म्हणजे Azithromycin, एक प्रकारचे प्रतिजैविक आहे.

Advertisements

Azicip 500 जीवाणूंमुळे होणारे संक्रमण, जसे की श्वसन संक्रमण, त्वचा संक्रमण, कानाचे संक्रमण आणि लैंगिक संक्रमित रोगांवर उपचार करते.

औषध बॅक्टेरियाची वाढ थांबवते आणि शरीराच्या रोगप्रतिकारक शक्तीला संक्रमणाशी लढण्यास अनुमती देते. तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणे Azicip 500 घेणे महत्त्वाचे आहे.

Azicip 500 चा वापर इतर औषधांच्या जागी किंवा सामान्य सर्दी किंवा फ्लू सारख्या विषाणूजन्य संसर्गांवर उपचार करण्यासाठी केला जाऊ नये. हे औषध योग्यरित्या वापरण्याबद्दल तुम्हाला प्रश्न असल्यास, तुमच्या डॉक्टरांशी किंवा फार्मासिस्टशी बोला.

Other Information of Azicip 500 Tablet in Marathi

  • Dosage – साधारणपणे, प्रौढांसाठी शिफारस केलेले डोस जेवणानंतर दिवसातून दोनदा एक टॅब्लेट असते. मुलांसाठी, डोस त्यांच्या शरीराच्या वजनानुसार समायोजित केला पाहिजे. तुमच्या डॉक्टरांनी किंवा फार्मासिस्टच्या निर्देशानुसार Azicip 500 गोळ्या घेणे महत्त्वाचे आहे. शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त किंवा कमी घेऊ नका. काही दिवसांनी तुमची लक्षणे सुधारली तरीही उपचाराचा संपूर्ण कोर्स पूर्ण करणे देखील महत्त्वाचे आहे.
  • Side Effects – उलट्या, मळमळ, ओटीपोटात दुखणे, अतिसार
  • Active Ingredient – Azithromycin (500mg)

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *