Bevon drops uses in Marathi – बेव्हॉन ड्रॉप्सचा मराठीत उपयोग

bevon drops uses in marathi

Bevon drops uses in Marathi – बेव्हॉन ड्रॉप्सचा मराठीत उपयोग

Bevon drops uses in Marathi – बेव्हॉन ड्रॉप्स हे विविध जीवनसत्त्वे आणि खनिजे असलेले आहारातील परिशिष्ट आहेत. थेंबांमध्ये बीटा-कॅरोटीन, बायोटिन, सायनोकोबालामिन, एलिमेंटल क्रोमियम, एलिमेंटल मॅंगनीज, एलिमेंटल सेलेनियम, एलिमेंटल झिंक, इनॉसिटॉल, आयोडीन, एल-लाइसिन, मॉलिब्डेनम, नियासिनमाइड, पायरिडॉक्सिन, व्हिटॅमिन डी3 असते.

Advertisements

हे घटक शरीराच्या योग्य कार्यासाठी आवश्यक आहेत आणि ते संपूर्ण आरोग्य आणि कल्याण सुधारण्यास मदत करू शकतात. बीटा-कॅरोटीन आणि व्हिटॅमिन डी3 निरोगी दृष्टी आणि हाडांचे आरोग्य राखण्यासाठी आवश्यक आहेत, तर बायोटिन आणि नियासीनामाइड निरोगी केस आणि त्वचेसाठी महत्त्वपूर्ण आहेत.

इनोसिटॉल आणि आयोडीन चरबी आणि कर्बोदकांमधे चयापचय करण्यासाठी महत्वाचे आहेत आणि एल-लाइसिन स्नायू वस्तुमान राखण्यास मदत करतात. हे सर्व पोषक शरीराला निरोगी राहण्यासाठी आवश्यक असलेले पोषण प्रदान करण्यासाठी एकत्रितपणे कार्य करतात.

त्यांच्या शरीराला आवश्यक असलेले रोजचे पोषक घटक एका सोयीस्कर सप्लिमेंटमध्ये मिळवू पाहणाऱ्यांसाठी बेव्हॉन ड्रॉप्स हा एक उत्तम पर्याय आहे.

Other information of Bevon Drops in marathi

  • Dosage – Bevon Drops हे एक औषध आहे जे एकंदर कल्याण आणि प्रतिकारशक्ती सुधारण्यासाठी वापरले जाते. तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणे Bevon घेणे महत्त्वाचे आहे. जर तुमच्या डॉक्टरांनी विशिष्ट डोस लिहून दिला असेल, तर त्याचे बारकाईने पालन करणे महत्त्वाचे आहे. जे लिहून दिले आहे त्यापेक्षा जास्त किंवा कमी घेऊ नका, कारण याचा तुमच्या आरोग्यावर गंभीर परिणाम होऊ शकतो.
  • Side Effects – तंद्री, थकवा, तोंडात कोरडेपणा, उलट्या होणे
  • Active Ingredient – Beta-carotene, Biotin, Cyanocobalamin, Elemental chromium,Elemental manganese etc..

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *