Fluka 150 Tablet Uses in Marathi – फ्लुका 150 टॅब्लेटचे उपयोग

fluka 150 tablet uses in marathi

Fluka 150 Tablet Uses in Marathi – फ्लुका 150 टॅब्लेटचे उपयोग

Fluka 150 Tablet Uses in Marathi – Fluka 150 Tablet हे बुरशीजन्य संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे अँटीफंगल औषध आहे. हे सामान्यतः यीस्ट संसर्गासह कॅंडिडा संक्रमणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. Fluka 150 Tabletचा वापर इतर प्रकारच्या बुरशीजन्य संसर्गावर उपचार करण्यासाठी देखील केला जाऊ शकतो, जसे की हिस्टोप्लाज्मोसिस.

Advertisements

Fluka 150 Tablet हे बर्याचदा बुरशीजन्य संसर्गाने संक्रमित झालेल्या लोकांसाठी लिहून दिले जाते. जे लोक बुरशीजन्य संसर्ग होण्यापासून रोखू पाहत आहेत त्यांना कधीकधी हे देखील लिहून दिले जाते.

Fluka 150 Tablet खालील बुरशीजन्य संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते:

  • थ्रश (ओरल कॅंडिडिआसिस), तोंड किंवा घशाचा यीस्ट संसर्ग.
  • कॅन्डिडा एसोफॅगिटिस, अन्ननलिकेचा यीस्ट संसर्ग (तोंडाला पोटाशी जोडणारी नलिका).
  • इतर कॅंडिडा संक्रमण, मूत्रमार्गात संक्रमण, पेरिटोनिटिस (ओटीपोटाच्या आवरणाची जळजळ) आणि रक्त संक्रमण.
  • क्रिप्टोकोकस निओफॉर्मन्स, एक यीस्ट ज्यामुळे मेंदुज्वर होऊ शकतो (मेंदू आणि पाठीच्या कण्याभोवतीच्या पडद्याची जळजळ).
  • कोक्सीडियोइडोमायकोसिस, एक बुरशीजन्य संसर्ग ज्यामुळे न्यूमोनिया होऊ शकतो.
  • हिस्टोप्लाज्मोसिस, एक बुरशीजन्य संसर्ग ज्यामुळे न्यूमोनिया होऊ शकतो.
  • ब्लास्टोमायकोसिस हा बुरशीजन्य संसर्ग आहे ज्यामुळे त्वचेचे विकृती, फुफ्फुसाचे आजार आणि हाडे आणि सांधे संक्रमण होऊ शकते.

फ्लुकोनाझोलचा वापर कर्करोगाच्या उपचारांमुळे किंवा अस्थिमज्जा प्रत्यारोपणासारख्या इतर कारणांमुळे होऊ शकणार्‍या लोकांमध्ये कॅंडिडिआसिस टाळण्यासाठी देखील केला जातो.

How does Fluka 150 Tablet works in Marathi?

फ्लुकोनाझोल, 150 एमजी टॅब्लेट (Fluka 150 Tablet), हे बुरशीविरोधी औषध आहे जे बुरशी किंवा यीस्टमुळे होणा-या संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. हे बुरशीला वाढण्यापासून किंवा गुणाकार करण्यापासून रोखून कार्य करते.

फ्लुकोनाझोल, 150mg टॅब्लेट (Fluka 150 Tablet) चा वापर कॅंडिडा बुरशीमुळे होणा-या संसर्गावर उपचार करण्यासाठी केला जातो, जसे की योनिमार्गातील थ्रश, ओरल थ्रश किंवा नखे ​​संक्रमण. हे इतर बुरशीजन्य संक्रमणांवर उपचार करण्यासाठी देखील वापरले जाते, जसे की मेंदुज्वर किंवा फुफ्फुस, रक्त किंवा इतर अवयवांचे संक्रमण.

Side Effects of Fluka 150 Tablet in Marathi

Fluka 150 Tabletचे सर्वात सामान्य दुष्परिणाम म्हणजे डोकेदुखी, अतिसार, ओटीपोटात दुखणे आणि मळमळ. या औषधामुळे काही लोकांमध्ये एलर्जीची प्रतिक्रिया देखील होऊ शकते. तुम्हाला गंभीर दुष्परिणाम जाणवले, तर औषध घेणे थांबवा आणि तुमच्या डॉक्टरांशी संपर्क साधा.

Fluka 150 Tablet, हे बहुतेक लोकांसाठी तुलनेने सुरक्षित आणि प्रभावी औषध आहे. तथापि, हे औषध घेण्यापूर्वी तुम्हाला काही संभाव्य धोके आणि साइड इफेक्ट्सची जाणीव असावी. उपचार सुरू करण्यापूर्वी, Fluka 150 Tablet घेण्याचे धोके आणि फायदे याबद्दल तुमच्या डॉक्टरांशी बोलणे सुनिश्चित करा.

Frequently Asked Questions

What are Fluka 150 Tablet Uses in Marathi?

Fluka 150 Tablet Uses in Marathi – Fluka 150 Tablet हे बुरशीजन्य संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे अँटीफंगल औषध आहे. हे सामान्यतः यीस्ट संसर्गासह कॅंडिडा संक्रमणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. Fluka 150 Tabletचा वापर इतर प्रकारच्या बुरशीजन्य संसर्गावर उपचार करण्यासाठी देखील केला जाऊ शकतो, जसे की हिस्टोप्लाज्मोसिस.

Fluka 150 Tablet चे दुष्परिणाम काय आहेत?

Fluka 150 Tablet चे सर्वात सामान्य साइड इफेक्ट्स म्हणजे मळमळ, उलट्या, अतिसार आणि डोकेदुखी. इतर कमी सामान्य दुष्परिणामांमध्ये पुरळ, चक्कर येणे आणि यकृत कार्य चाचण्यांमध्ये बदल यांचा समावेश होतो.

मी Fluka 150 Tablet कसे घ्यावे?

Fluka 150 Tablet सामान्यतः दिवसातून एकदा, जेवणासोबत किंवा जेवणाशिवाय घेतले जाते. तुमच्या शरीरातील औषधांची पातळी एकसमान राखण्यासाठी तुम्ही ते दररोज एकाच वेळी घेतल्यास मदत होईल. जर तुम्ही यीस्ट संसर्गावर उपचार करण्यासाठी फ्लुकोनाझोल घेत असाल, तर तुम्ही ते किमान 7-14 दिवस घ्यावे. तुम्ही क्रिप्टोकोकल संसर्गावर उपचार करण्यासाठी फ्लुकोनाझोल घेत असल्यास, तुम्ही ते किमान ४ आठवडे घ्यावे.

Fluka 150 Tablet घेताना काय खबरदारी घ्यावी?

फ्लुकोनाझोल (१५० एमजी) टॅब्लेट (Fluka 150 Tablet) घेण्यापूर्वी, तुमच्या डॉक्टरांना सांगा की तुम्हाला त्याची किंवा केटोकोनाझोल, मायकोनाझोल किंवा व्होरिकोनाझोल सारख्या इतर एझोल अँटीफंगल्सची ऍलर्जी असल्यास. तुम्हाला अन्नपदार्थ, रंग, संरक्षक किंवा प्राण्यांची ऍलर्जी असल्यास तुम्ही तुमच्या डॉक्टरांनाही सांगावे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *