Doxy Tablet Uses in Marathi – डॉक्सी टॅब्लेटचे उपयोग

Doxy Tablet Uses in Marathi

Doxy Tablet Uses in Marathi – डॉक्सी टॅब्लेटचे उपयोग

Doxy Tablet Uses in Marathi – डॉक्सी टॅब्लेट हे एक प्रतिजैविक औषध आहे ज्यामध्ये Doxycycline सक्रिय घटक समाविष्टीत आहे. हे त्वचा आणि श्वसन संक्रमणासह विविध जिवाणू संक्रमणांवर उपचार करते.

Advertisements

Doxy Tablet जीवाणूंना पुनरुत्पादित होण्यापासून थांबवते, ज्यामुळे शरीराच्या नैसर्गिक संरक्षणास संसर्गाशी लढा देण्यात येतो. हे कॅप्सूल स्वरूपात उपलब्ध आहे आणि सर्वोत्तम शोषणासाठी ते अन्नासोबत घेतले पाहिजे.

डॉक्सी टॅब्लेट (Doxy Tablet) हे सहसा बहुतेक लोकांसाठी सुरक्षित मानले जाते परंतु गर्भवती किंवा नर्सिंग महिलांनी घेऊ नये. हे इतर औषधांशी देखील संवाद साधू शकते, म्हणून ते घेण्यापूर्वी आपल्या डॉक्टरांशी बोलणे महत्वाचे आहे.

एकंदरीत, डॉक्सी टॅब्लेट (Doxy Tablet) हे जिवाणू संसर्गावर एक प्रभावी उपचार असू शकते आणि ते तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणे घेतले पाहिजे.

Doxy Tablet कसे कार्य करते

Doxy Tablet (डोक्ष्य) एक प्रतिजैविक औषध आहे ज्यामध्ये सक्रिय घटक Doxycycline समाविष्ट आहे. हे संक्रमणास कारणीभूत असलेल्या विशिष्ट जीवाणूंची वाढ थांबवून कार्य करते. Doxycycline जीवाणू टिकून राहण्यासाठी आवश्यक असलेल्या प्रथिनांचे उत्पादन रोखून कार्य करते. हे जीवाणूंना नवीन प्रथिने बनवण्यापासून प्रतिबंधित करते किंवा विद्यमान प्रथिने योग्यरित्या कार्य करण्यास थांबवते.

यामुळे जीवाणूंची वाढ आणि विभाजन करणे कठीण होते, ज्यामुळे त्यांचा मृत्यू होतो. Doxy Tablet हे सर्वात जास्त फायदा घेण्यासाठी तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्यानुसार हे घेणे महत्त्वाचे आहे.

Other Information of Doxy Tablet in Marathi

  • Dosage – डॉक्सी टॅब्लेट (Doxy Tablet) साठी शिफारस केलेले डोस दररोज एकदा आहे. हे सहसा पूर्ण ग्लास पाण्याने घेतले जाते आणि शरीरात दिवसभर औषधांची मात्रा समान आहे याची खात्री करण्यासाठी दररोज त्याच वेळी घेतले पाहिजे. औषध नियमितपणे आणि निर्देशानुसार घेणे महत्वाचे आहे, कारण डोस वगळणे किंवा ते अजिबात न घेणे त्याची परिणामकारकता कमी करू शकते.
  • Side Effects – डॉक्सीसाइक्लिनच्या सर्वात सामान्य दुष्परिणामांमध्ये मळमळ, उलट्या आणि अतिसार यांचा समावेश होतो. अधिक गंभीर दुष्परिणामांमध्ये ऍलर्जीक प्रतिक्रिया आणि त्वचेवर पुरळ उठणे समाविष्ट असू शकते.
  • Price – ₹69
  • Similar Tablet – Doxygee Tablet, SK Dox Tablet, Dox Tablet, Doxy 24 Tablet, Doxitab Tablet

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *