Cetcip Tablet Uses in Marathi – सेटसीप टॅब्लेटचे उपयोग

Cetcip Tablet Uses in Marathi

Cetcip Tablet Uses in Marathi – सेटसीप टॅब्लेटचे उपयोग

Cetcip Tablet Uses in Marathi – सेटसीप टॅब्लेट हे ऍलर्जीचे औषध आहे जे विविध परिस्थितींवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते जसे की गवत ताप, डोळ्यांच्या बुबुळाच्या पुढील भागाचा होणारा दाह आणि त्वचेच्या काही प्रतिक्रिया आणि चाव्याव्दारे आणि डंकांवर प्रतिक्रिया.

Advertisements

हे टॅब्लेटच्या रूपात उपलब्ध आहे आणि दिवसातून एकदा किंवा दोनदा, जेवणासोबत किंवा त्याशिवाय घेतले जाऊ शकते. Cetirizine 5mg शरीरातील हिस्टामाइनची क्रिया रोखून कार्य करते, जे ऍलर्जीच्या लक्षणांसाठी जबाबदार असते.

cetirizine 5mg चे परिणाम साधारणपणे 30 मिनिटांत सुरू होतात आणि 24 तासांपर्यंत टिकू शकतात. सामान्य दुष्परिणामांमध्ये डोकेदुखी, तंद्री आणि कोरडे तोंड यांचा समावेश होतो.

Cetirizine 5mg प्रौढ आणि सहा वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या मुलांमध्ये लक्षणे दूर करू शकते. तथापि, आपल्या डॉक्टरांच्या सूचनांचे पालन करणे आणि ते घेण्यापूर्वी त्यांची तपासणी करणे महत्वाचे आहे. सर्व औषधांप्रमाणे, लेबल वाचणे आणि सूचनांचे काळजीपूर्वक पालन करणे महत्वाचे आहे.

How does Cetcip Tablet works in marathi?

Cetcip टॅब्लेटमध्ये 5mg cetirizine असते, प्रौढांसाठी प्रमाणित डोस. Cetirizine 5mg हे अँटीहिस्टामाइन आहे जे हिस्टामाइन-1 (H1) रिसेप्टर विरोधी म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या औषधांच्या वर्गाशी संबंधित आहे.

हे शरीरातील हिस्टामाइनची क्रिया रोखून कार्य करते, ज्यामुळे शिंका येणे, खाज सुटणे, नाक वाहणे आणि पाणचट डोळे यासारख्या ऍलर्जीची लक्षणे कमी होण्यास मदत होते.

Other information of Cetcip Tablet in marathi

  • Dosage – Cetirizine हे लक्षणांच्या तीव्रतेनुसार दिवसातून एक किंवा दोनदा घेतले जाते. Cetirizine चे परिणाम येण्यास एक तास लागू शकतो, म्हणून ते निर्देशानुसार घेणे महत्वाचे आहे. Cetirizine घेण्याबद्दल तुम्हाला काही प्रश्न किंवा चिंता असल्यास, तुमच्या डॉक्टरांचा किंवा फार्मासिस्टचा सल्ला घेणे चांगले.
  • Side Effects – निद्रानाश, चक्कर येणे.
  • MRP – ₹12
  • Similar Tablets – Dio 1 10mg Tablet, Okacet Tablet, Setride 10mg Tablet

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *