Cetcip L Tablet Uses in Marathi – सेटीसीप एल टॅबलेट चे उपयोग

Cetcip L Tablet Uses in Marathi

Cetcip L Tablet Uses in Marathi – सेटीसीप एल टॅबलेट चे उपयोग

Cetcip L Tablet Uses in Marathi – (सेटसिप-ल) एक औषध आहे ज्यामध्ये सक्रिय घटक Levocetirizine (5mg) समाविष्ट आहे. हे विविध ऍलर्जीक स्थितींवर उपचार करते, जसे की गवत ताप, डोळ्यांच्या बुबुळाच्या पुढील भागाचा होणारा दाह आणि त्वचेच्या काही प्रतिक्रिया, जसे की एक्जिमा, अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठी आणि चाव्याव्दारे आणि डंकांवर प्रतिक्रिया.

Advertisements

हे औषध शरीरातील हिस्टामाइन नावाच्या रसायनाची क्रिया रोखून कार्य करते, जे ऍलर्जीक प्रतिक्रियांना कारणीभूत ठरते. हिस्टामाइनची क्रिया अवरोधित करून, Cetcip-L Tablet ऍलर्जी लक्षणे कमी करण्यास मदत करते. कोरडे तोंड आणि तंद्री हे औषधांचे सर्वात सामान्य दुष्परिणाम आहेत.

हे औषध घेण्यापूर्वी कोणत्याही संभाव्य दुष्परिणामांबद्दल आपल्या डॉक्टरांशी चर्चा करणे महत्वाचे आहे. सेत्सिप-एल टॅब्लेट (Cetcip-L Tablet) हे ऍलर्जीवर उपचार करण्यासाठी एक सुरक्षित आणि प्रभावी औषध आहे, परंतु ते केवळ निर्देशानुसारच वापरले पाहिजे.

How to apply Cetcip L Tablet in Marathi ?

Cetcip-L Tablet (सेटसिप-ल) मध्ये Levocetirizine (5mg) समाविष्ट आहे. हे ऍलर्जी-विरोधी औषध गवत तापाची लक्षणे आणि इतर ऍलर्जी जसे की शिंका येणे, खाज सुटणे, डोळे पाणावणे आणि वाहणारे नाक यावर उपचार करते. प्रौढांसाठी शिफारस केलेला डोस दिवसातून एकदा एक टॅब्लेट आहे.

औषध अन्न किंवा एका ग्लास पाण्याबरोबर घेतले पाहिजे. रक्तातील औषधाची पातळी समान ठेवण्यासाठी दररोज एकाच वेळी औषध घेणे महत्वाचे आहे.

सर्वोत्तम परिणामांसाठी, तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणे Cetcip-L Tablet घेणे महत्त्वाचे आहे. कृपया शिफारस केलेल्या डोस पेक्षा जास्त किंवा कमी घेऊ नका आणि डोस पेक्षा जास्त घेऊ नका.

तुम्हाला Cetcip-L Tablet घेण्याबद्दल काही प्रश्न असल्यास, तुमच्या डॉक्टरांशी किंवा फार्मासिस्टशी बोला.

Other Information of Cetcip L Tablet in Marathi

  • Dosage – शिफारस केलेले डोस दिवसातून एकदा 5mg आहे, जे अन्नासोबत किंवा त्याशिवाय घेतले जाते. तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणेच औषधे घेणे महत्त्वाचे आहे. Cetcip-L Tablet निर्धारित पेक्षा जास्त वेळा घेतल्याने दुष्परिणामांचा धोका वाढू शकतो.
  • Side Effects – निद्रानाश, थकवा, तोंडात कोरडेपणा, डोकेदुखी, उलट्या.
  • Price – ₹67
  • Similar Tablets – L Dio 1 Tablet, Lecope Tablet, Hatric Tablet,

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *