Levozet Tablet Uses in Marathi – लेव्होझेट टॅब्लेटचे उपयोग

Levozet Tablet Uses in Marathi

Levozet Tablet Uses in Marathi – लेव्होझेट टॅब्लेटचे उपयोग

Levozet Tablet Uses in Marathi – लेव्होझेट टॅब्लेट मध्ये Levocetirizine (5mg) समाविष्टीत आहे आणि शिंका येणे, वाहणारे नाक, खाज आणि डोळे पाणचट यांसारख्या ऍलर्जीशी संबंधित लक्षणांवर उपचार करते.

Advertisements

हे ऍलर्जीच्या लक्षणांची तीव्रता कमी करण्यास मदत करते आणि ऍलर्जीच्या लक्षणांच्या प्रारंभास प्रतिबंध करण्यासाठी वापरले जाऊ शकते. या औषधाचा उपयोग तीव्र अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठींवर उपचार करण्यासाठी देखील केला जाऊ शकतो, जी एक ऍलर्जीक प्रतिक्रिया आहे ज्यामुळे उठलेले, खाजून पुरळ उठते.

याव्यतिरिक्त, लेव्होझेट टॅब्लेट (Levozet Tablet) चा वापर काहीवेळा सर्दीवर उपचार करण्यासाठी केला जातो, जरी ते विषाणूवर उपचार करण्यासाठी अप्रभावी आहे. खोकला आणि नाक वाहणे यासारखी सर्दीची लक्षणे कमी करण्यासाठी हे लिहून दिले जाऊ शकते.

How does Levozet Tablet works in Marathi?

Levozet Tablet (लेवोझेत) एक औषध आहे ज्यामध्ये सक्रिय घटक levocetirizine (5mg) समाविष्टीत आहे. हे ऍलर्जीच्या प्रतिक्रियेदरम्यान शरीराद्वारे सोडले जाणारे रसायन, हिस्टामाइनची क्रिया अवरोधित करून कार्य करते.

यामुळे शिंका येणे, खाज सुटणे, नाक वाहणे आणि डोळ्यांना पाणी येणे यासारखी लक्षणे कमी होण्यास मदत होते. Levocetirizine चे दाहक-विरोधी प्रभाव देखील आहेत, जे ऍलर्जीशी संबंधित जळजळ कमी करण्यास मदत करू शकतात.

हे सामान्यत: दिवसातून एकदा किंवा दोनदा घेतले जाते, उपचार केल्या जात असलेल्या लक्षणांच्या तीव्रतेवर अवलंबून. लेवोझेट टॅब्लेट (Levozet Tablet) चे सामान्य दुष्प्रभाव यांचा समावेश होतो डोकेदुखी, थकवा, कोरडे तोंड आणि मळमळ.

Other information of Levozet Tablet in Marathi

  • Dosage – Levozet Tablet ची शिफारस केलेली दैनिक डोस 5mg आहे, दिवसातून एकदा घेतली जाते. पोटदुखी टाळण्यासाठी ते जेवणासोबत किंवा नंतर घेतले पाहिजे. जर तुम्ही डोस घ्यायला विसरलात तर तुम्हाला आठवताच ते घ्या. तथापि, तुमच्या पुढील डोसची वेळ जवळ असल्यास, चुकलेला डोस वगळा आणि पुढील डोस वेळेवर घ्या. Levozet Tablet (लेवोझेत) चे शिफारस केलेल्या दैनिक डोसपेक्षा जास्त घेऊ नका.
  • Side Effects – निद्रानाश, थकवा, तोंडात कोरडेपणा, डोकेदुखी, उलट्या.
  • Price – ₹46
  • Similar Tablet – L Dio 1 Tablet, Lupicet L Tablet, Okacet Tablet, Cetcip Tablet

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *