Allegra 120 Uses in Marathi – आलेग्रा 120 चे मराठीत उपयोग

Allegra 120 Uses in Marathi

Allegra 120 Uses in Marathi – आलेग्रा 120 चे मराठीत उपयोग

Allegra 120 Uses in Marathi – आलेग्रा 120 टॅब्लेटमध्ये फेक्सोफेनाडाइन (120mg), एक शक्तिशाली अँटीहिस्टामाइन आहे जो ऍलर्जीक नासिकाशोथ आणि परागकण आणि पाळीव प्राण्यांच्या डोक्यातील कोंडा यांसारख्या बाहेरील आणि घरातील ऍलर्जींमुळे उद्भवलेल्या इतर ऍलर्जीच्या लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी वापरला जातो.

Advertisements

Allegra 120 हे एक प्रभावी औषध आहे जे शिंका येणे, खाज सुटणे, पाणचट डोळे आणि वाहणारे नाक दूर करू शकते. हे अनुनासिक रक्तसंचय कमी करू शकते आणि अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठीची तीव्रता कमी करू शकते.

Allegra 120 सामान्यत: काही दुष्परिणामांसह चांगले सहन केले जाते, ज्यामुळे ते ऍलर्जीसाठी एक सुरक्षित आणि प्रभावी उपचार बनते.

एकंदरीत, Allegra 120mg गोळ्या हंगामी ऍलर्जीची लक्षणे व्यवस्थापित करण्याचा एक प्रभावी आणि सोयीस्कर मार्ग आहे.

How does Allegra 120 works in marathi?

Allegra 120 हे अँटीहिस्टामाइन औषध आहे जे ऍलर्जी, गवत ताप आणि अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठी यांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. हे हिस्टामाइन सारख्या काही नैसर्गिक पदार्थांना अवरोधित करून कार्य करते, जे शरीरात ऍलर्जीच्या प्रतिक्रिया दरम्यान निर्माण होते.

हे पदार्थ अवरोधित करून, Allegra 120 शिंका येणे, खाज सुटणे, वाहणारे नाक आणि पाणचट डोळे यासारख्या ऍलर्जीची लक्षणे कमी करू शकतात. हे अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठी आणि इतर त्वचेच्या प्रतिक्रिया कमी करण्यास देखील मदत करू शकते.

Allegra 120 गोळ्या सामान्यत: दिवसातून एकदा घेतल्या जातात. औषधांचा पूर्ण परिणाम जाणवण्याआधी सामान्यतः काही दिवस सतत वापरावे लागतात.

हे लक्षात ठेवणे महत्त्वाचे आहे की Allegra 120 tablet 24 तासांत एकापेक्षा जास्त वेळा घेऊ नये. हे औषध कसे घ्यावे याबद्दल तुम्हाला खात्री नसल्यास, तुमच्या डॉक्टरांचा किंवा फार्मासिस्टचा सल्ला घेणे महत्त्वाचे आहे.

Dosage of Allegra 120 in marathi

Allegra 120mg टॅब्लेटमध्ये Fexofenadine हा सक्रिय घटक असतो, जो ऍलर्जीच्या लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी वापरला जाणारा अँटीहिस्टामाइन, गवत तापासह.

अॅलेग्रा 120mg टॅब्लेटसाठी सामान्य प्रौढ डोस दररोज एकदा घेतलेली एक टॅब्लेट आहे. टॅब्लेट अन्नासह घेण्याची शिफारस केली जाते. निर्देशानुसार औषधे घेणे आणि शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त न घेणे महत्वाचे आहे.

तुमचा एखादा डोस चुकला तर, तुम्हाला आठवताच तो घ्या आणि नंतर तुमचा पुढील डोस नियमित वेळी घ्या. तुम्हाला योग्य डोसबद्दल खात्री नसल्यास, तुमच्या डॉक्टरांचा किंवा फार्मासिस्टचा सल्ला घ्या.

Side Effects of Allegra 120 in marathi

Allegra 120mg टॅब्लेट Fexofenadine (120mg) हे एक औषध आहे ज्याचा वापर मौसमी ऍलर्जीच्या लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी केला जातो, जसे की शिंका येणे, नाक वाहणे आणि डोळे खाजणे. हे टॅब्लेटच्या स्वरूपात उपलब्ध आहे आणि तोंडी घेतले जाते.

Allegra 120mg टॅब्लेट Fexofenadine (120mg) चे सामान्य दुष्परिणामांमध्ये मळमळ, डोकेदुखी, कोरडे तोंड आणि तंद्री यांचा समावेश होतो.

क्वचित प्रसंगी, श्वासोच्छवासाच्या समस्या आणि अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठी यासारखे अधिक गंभीर दुष्परिणाम नोंदवले गेले आहेत आणि ते त्वरित डॉक्टरांच्या निदर्शनास आणले पाहिजे.

किडनी किंवा यकृताचा आजार असलेल्या लोकांना, किंवा काही इतर औषधे घेत असलेल्यांना, Allegra 120mg टॅब्लेट Fexofenadine (120mg) चा कमी डोस घ्यावा लागेल आणि औषधे घेण्यापूर्वी त्यांच्या डॉक्टरांशी बोलले पाहिजे.

Conclusion

Allegra 120mg टॅब्लेट, ज्यामध्ये Fexofenadine (120mg) असते, हे ऍलर्जीवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे लोकप्रिय औषध आहे. हे एक झोपेत नसलेले अँटीहिस्टामाइन आहे जे शिंका येणे, खाज सुटणे आणि वाहणारे किंवा खाज सुटणे यासह ऍलर्जीच्या अनेक लक्षणांपासून आराम देते.

हे तोंडी आणि द्रव स्वरूपात उपलब्ध आहे, ते घेणे सोपे करते. सर्वात सामान्य दुष्परिणाम सौम्य आहेत, जसे की तंद्री, कोरडे तोंड आणि चक्कर येणे. क्वचित प्रसंगी, अधिक गंभीर दुष्परिणाम होऊ शकतात.

म्हणून, हे औषध घेण्यापूर्वी आपल्या डॉक्टरांचा सल्ला घेणे महत्वाचे आहे. एकूणच, Fexofenadine (120mg) असलेली Allegra 120mg टॅब्लेट ही ऍलर्जीवर उपचार करण्याचा एक प्रभावी मार्ग आहे आणि त्याचे सौम्य दुष्परिणाम अनेक ऍलर्जी ग्रस्तांसाठी लोकप्रिय पर्याय बनवतात.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *