Anus Meaning in Marathi – एनसचा मराठीत अर्थ

Anus Meaning in Marathi

Anus Meaning in Marathi – एनसचा मराठीत अर्थ

Anus Meaning in Marathi – एनसला मराठीत “गुद्द्वारा” असे म्हटले जाते. या शब्दाचा अर्थ पचनमार्गाच्या शेवटी उघडलेला भाग आहे ज्याद्वारे विष्ठा शरीरातून बाहेर टाकली जाते. हे गुदाशयाच्या शेवटी स्थित आहे, जो मोठ्या आतड्याचा अंतिम विभाग आहे.

Advertisements

गुद्द्वार दोन स्फिंक्टर्सने वेढलेला असतो, जे गुद्द्वार उघडणे आणि बंद करणे नियंत्रित करणारे स्नायू आहेत. आतील स्फिंक्टर अनैच्छिक आहे आणि जाणीवपूर्वक नियंत्रित केले जाऊ शकत नाही, तर बाह्य स्फिंक्टर ऐच्छिक आहे आणि आवश्यकतेनुसार घट्ट किंवा सोडले जाऊ शकते.

गुदव्दारामध्ये अनेक मज्जातंतूंच्या टोकांचा समावेश असतो ज्यांना लैंगिक सुखासाठी उत्तेजित केले जाऊ शकते. या प्रकारच्या आनंदाला कधीकधी गुदद्वारासंबंधी उत्तेजना किंवा गुदद्वारासंबंधीचा संभोग असे संबोधले जाते.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *