Zapiz 0.25 Uses in Marathi – झापीझ 0.25 टॅब्लेट चे उपयोग मराठीत

Zapiz 0.25 Uses in Marathi
Facebook
Twitter
LinkedIn

Zapiz 0.25 Uses in Marathi – झापीझ 0.25 टॅब्लेट चे उपयोग मराठीत

Zapiz 0.25 Uses in Marathi – झापीझ 0.25 टॅब्लेट मध्ये Clonazepam, एक बेंझोडायझेपिन औषध समाविष्ट आहे. हे पॅनीक डिसऑर्डर, चिंता आणि जप्ती विकारांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. मेंदूतील GABA या न्यूरोट्रांसमीटरची क्रिया वाढवून औषध कार्य करते, जे विकारांची लक्षणे कमी करण्यास मदत करते.

Zapiz 0.25 Tablet हे तोंडावाटे घेतले जाते, सामान्यतः व्यक्तीच्या स्थितीनुसार दिवसातून एक ते तीन वेळा. औषधे लिहून दिल्याप्रमाणेच घेणे महत्त्वाचे आहे, कारण दीर्घ कालावधीसाठी किंवा शिफारसीपेक्षा मोठ्या डोसमध्ये घेतल्यास ते सवयीसारखे होऊ शकते.

हे लक्षात घेणे देखील महत्त्वाचे आहे की Zapiz 0.25 Tablet चे दुष्परिणाम होऊ शकतात, ज्यात तंद्री, चक्कर येणे, गोंधळ होणे आणि बिघडलेले समन्वय यांचा समावेश आहे. तुम्हाला यापैकी कोणतेही दुष्परिणाम जाणवल्यास ताबडतोब तुमच्या डॉक्टरांशी संपर्क साधणे महत्त्वाचे आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *