Omez D Tablet Uses in Marathi – ओमेझ डी टॅब्लेट

omez d tablet uses in marathi

Omez D Tablet Uses in Marathi – ओमेझ डी टॅब्लेट

Omez D Tablet Uses in Marathi – ओमेझ डी टॅब्लेट (Omez D Tablet) हे पोट आणि आतड्यांमधील ऍसिड-संबंधित विकार, जसे की छातीत जळजळ, अपचन आणि ओहोटीवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे एकत्रित औषध आहे.

Advertisements

यात दोन सक्रिय घटक आहेत, डोम्पेरिडोन (30mg) आणि Omeprazole (20mg). डोम्पेरिडोन एका संप्रेरकाची क्रिया अवरोधित करून कार्य करते ज्यामुळे पोट आणि आतड्यांमधील स्नायू आकुंचन पावतात, ज्यामुळे मळमळ, उलट्या आणि गोळा येणे कमी होण्यास मदत होते.

ओमेप्राझोल पोटात तयार होणार्‍या ऍसिडचे प्रमाण कमी करते, ऍसिड रिफ्लक्सच्या लक्षणांपासून मुक्त होण्यास मदत करते.

ओमेझ डी टॅब्लेट (Omez D Tablet) हे गॅस्ट्रोएसोफेगल रिफ्लक्स रोग (GERD), पेप्टिक अल्सर आणि अपचन यासह विविध परिस्थितींवर उपचार करू शकते.

हे औषध घेताना तुमच्या डॉक्टरांच्या सूचनांचे पालन करणे आणि तुम्हाला कोणतेही गंभीर दुष्परिणाम जाणवल्यास वैद्यकीय सल्ला घेणे महत्त्वाचे आहे.

Dosage of Omez D Tablet in Marathi

Omez D Tablet हे ऍसिड ओहोटी आणि इतर जठरोगविषयक विकारांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. जेवणाच्या 30 मिनिटे ते एक तास आधी एक टॅब्लेट घेण्याची शिफारस केलेली डोस आहे. कोणतेही दुष्परिणाम किंवा इतर समस्या टाळण्यासाठी तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्यानुसार औषधे घेणे महत्त्वाचे आहे.

उदाहरणार्थ, शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त घेतल्यास गंभीर दुष्परिणाम होऊ शकतात, जसे की गोंधळ, चक्कर येणे, थकवा आणि हृदयाची धडधड.

अन्ननलिकेचा त्रास टाळण्यासाठी ओमेझ डी टॅब्लेट (Omez D Tablet) भरपूर पाण्याने घेणे देखील महत्त्वाचे आहे. तुम्हाला जर योग्य डोस बद्दल अनिश्चित असेल किंवा Omez D Tablet घेण्याबद्दल काही प्रश्न असतील तर तुमच्या डॉक्टरांशी किंवा फार्मासिस्टशी बोलणे महत्त्वाचे आहे.

Side Effects of Omez D Tablet in Marathi

ओमेझ डी टॅब्लेट (Omez D Tablet) हे ऍसिड रिफ्लक्स आणि अल्सरवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. निर्देशानुसार घेतल्यास हे सामान्यतः सुरक्षित आणि प्रभावी मानले जाते, परंतु काही संभाव्य दुष्परिणाम या औषधाशी संबंधित आहेत.

सामान्य दुष्परिणामांमध्ये मळमळ, अतिसार, डोकेदुखी आणि बद्धकोष्ठता यांचा समावेश होतो. हे औषध घेत असताना काही लोकांना चक्कर येणे, पुरळ किंवा निद्रानाश देखील येऊ शकतो. क्वचितच, गंभीर साइड इफेक्ट्स जसे की एलर्जीची प्रतिक्रिया किंवा यकृताचे नुकसान होऊ शकते.

दुर्मिळ असले तरी, हे दुष्परिणाम गंभीर असू शकतात आणि त्याकडे दुर्लक्ष केले जाऊ नये. Omez D Tablet घेत असताना तुम्हाला अशी लक्षणे जाणवली, तर तुमच्या डॉक्टरांशी त्वरित संपर्क करणे महत्त्वाचे आहे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *