Stemetil MD Uses in Marathi – स्टेमेटिल एमडीक चा उपयोग

Stemetil MD Uses in Marathi

Stemetil MD Uses in Marathi – स्टेमेटिल एमडीक चा उपयोग

Stemetil MD Uses in Marathi – स्टेमेटिल एमडी हे एक औषध आहे ज्यामध्ये प्रोक्लोरपेराझिन सक्रिय घटक आहे. प्रोक्लोरपेराझिन हे एक फेनोथियाझिन अँटीसायकोटिक औषध आहे ज्याचा वापर गंभीर मळमळ, उलट्या आणि चक्कर येण्यासाठी केला जातो.

Advertisements

हे मेंदूतील डोपामाइन रिसेप्टर्स अवरोधित करून कार्य करते, जे चिंता आणि अस्वस्थतेच्या लक्षणांपासून मुक्त होण्यास मदत करते. Stemetil MD सामान्यत: दिवसातून तीन ते चार वेळा, अन्नासोबत किंवा त्याशिवाय घेतले जाते.

Stemetil MD च्या सर्वात सामान्य दुष्परिणामांमध्ये कोरडे तोंड, तंद्री, अंधुक दृष्टी, बद्धकोष्ठता आणि लघवी करण्यात अडचण यांचा समावेश होतो. Stemetil MD घेणे सामान्यतः सुरक्षित असले तरी, कोणतेही औषध सुरू करण्यापूर्वी तुमच्या डॉक्टरांशी बोलणे महत्त्वाचे आहे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *