Teneligliptin 20 mg Uses in Marathi – टेनेलिगलिप्टीन 20 mg चे उपयोग मराठीत

Teneligliptin 20 mg Uses in Marathi

Teneligliptin 20 mg Uses in Marathi – टेनेलिगलिप्टीन 20 mg चे उपयोग मराठीत

Teneligliptin 20 mg Uses in Marathi – टेनेलिगलिप्टीन 20 mg हे प्रकार 2 मधुमेहावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. हे dipeptidyl peptidase-4 (DPP-4) इनहिबिटर म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या औषधांच्या वर्गाशी संबंधित आहे. Teneligliptin शरीरातील incretin संप्रेरकांचे विघटन रोखून कार्य करते, ज्यामुळे रक्तातील साखरेची पातळी कमी होण्यास मदत होते.

Advertisements

इतर औषधांवर पुरेसे नियंत्रण नसलेल्या टाइप 2 मधुमेह असलेल्या प्रौढ रूग्णांमध्ये ग्लायसेमिक नियंत्रण सुधारण्यासाठी हे आहार आणि व्यायामाच्या संयोजनात वापरले जाते. Teneligliptin च्या सामान्य दुष्परिणामांमध्ये मळमळ, अतिसार, चक्कर येणे आणि वरच्या श्वसनमार्गाचे संक्रमण यांचा समावेश होतो.

अधिक गंभीर दुष्परिणामांमध्ये मूत्रपिंड समस्या, स्वादुपिंडाचा दाह आणि ऍलर्जीक प्रतिक्रियांचा समावेश असू शकतो. टेनेलिग्लिप्टीन घेत असलेल्या रुग्णांवर संभाव्य दुष्परिणामांची कोणतीही चिन्हे किंवा लक्षणे आढळल्यास त्यांच्या डॉक्टरांनी बारकाईने निरीक्षण केले पाहिजे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *