Soft P Tablet Uses in Marathi – सॉफ्ट पी टॅब्लेटचा उपयोग

Soft P Tablet Uses in Marathi

Soft P Tablet Uses in Marathi – सॉफ्ट पी टॅब्लेटचा उपयोग

Soft P Tablet Uses in Marathi – सर्दी, ऍलर्जी आणि फ्लूची लक्षणे दूर करण्यासाठी क्लोरफेनिरामाइन मॅलेट, पॅरासिटामॉल आणि फेनिलेफ्रिन टॅब्लेट एकत्रित औषध म्हणून वापरतात. हे औषध हिस्टामाइनची क्रिया रोखून, वेदना आणि ताप कमी करून आणि अनुनासिक परिच्छेदातील रक्तवाहिन्या आकुंचन करून कार्य करते.

Advertisements

Chlorpheniramine maleate, ज्याला CPZ म्हणूनही ओळखले जाते, हे ऍलर्जीवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे अँटीहिस्टामाइन आहे. शिंका येणे, नाक वाहणे आणि पाणावलेले डोळे यांसारख्या सर्दीच्या लक्षणांपासून मुक्त होण्यासाठी देखील याचा वापर केला जातो. अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठीमुळे होणारी खाज कमी करण्यासाठी देखील याचा वापर केला जाऊ शकतो. क्लोरफेनिरामाइन एक अँटीहिस्टामाइन आहे आणि हिस्टामाइनची क्रिया अवरोधित करून कार्य करते.

पॅरासिटामोल, ज्याला असिटामिनोफेन असेही म्हणतात, वेदना कमी करणारे आणि ताप कमी करणारे आहे. च्या कृतीची अचूक यंत्रणा माहित नाही. असे मानले जाते की ते काही रसायनांचे प्रकाशन रोखून काम करते ज्यामुळे वेदना आणि ताप येतो.

फेनिलेफ्रिन हे डिकंजेस्टंट आहे जे अनुनासिक परिच्छेदातील रक्तवाहिन्या आकुंचन पावते. पसरलेल्या रक्तवाहिन्यांमुळे नाक बंद होऊ शकते (नाक भरलेले). फेनिलेफ्रिनचा वापर ऍलर्जी, सर्दी आणि फ्लूमुळे होणारा अनुनासिक रक्तसंचय आणि सायनस दाबांवर उपचार करण्यासाठी केला जातो.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *