Rebez 20 Tablet Uses in Marathi – रेबेझ २० टॅब्लेटचे उपयोग

Rebez 20 Tablet Uses in Marathi

Rebez 20 Tablet Uses in Marathi – रेबेझ २० टॅब्लेटचे उपयोग

Rebez 20 Tablet Uses in Marathi – रेबेझ २० टॅब्लेट हे पोटात तयार होणार्‍या ऍसिडचे प्रमाण कमी करते. त्यात राबेप्राझोल, एक ऍसिड-दमन करणारे औषध आहे जे प्रोटॉन पंप नावाच्या एन्झाइमची क्रिया अवरोधित करून कार्य करते.

Advertisements

यामुळे पोटातील ऍसिडचे उत्पादन कमी होण्यास मदत होते, ज्यामुळे ऍसिड रिफ्लक्स, छातीत जळजळ आणि पोटातील जास्त ऍसिडशी संबंधित इतर परिस्थितींपासून मुक्त होण्यास मदत होते.

Rebez 20mg Tablet तोंडावाटे घेतले जातात आणि तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणेच घेतले पाहिजे. या औषधाच्या सामान्य दुष्परिणामांमध्ये डोकेदुखी, मळमळ, पोटदुखी आणि अतिसार यांचा समावेश होतो.

गंभीर दुष्परिणाम दुर्मिळ आहेत परंतु गंभीर ऍलर्जीक प्रतिक्रिया किंवा यकृत समस्या समाविष्ट असू शकतात. तुम्हाला Rebez 20mg Tablets घेण्याबद्दल काही प्रश्न किंवा चिंता असल्यास तुमच्या डॉक्टरांशी किंवा फार्मासिस्टशी बोला.

How does Rebez 20 Tablet works in marathi?

Rebez 20 Tablet मध्ये सक्रिय घटक समाविष्टीत आहे Rabeprazole, a proton pump inhibitor (PPI). Rabeprazole पोटात तयार होणारे ऍसिडचे प्रमाण कमी करून कार्य करते.

हे H+/K+ ATPase नावाच्या एन्झाइमला अवरोधित करून करते, जे पोटात आम्ल तयार करते. हे एन्झाइम अवरोधित करून, राबेप्राझोल पोटातील आम्लाचे उत्पादन कमी करते आणि छातीत जळजळ, अपचन आणि घसा खवखवणे यासारख्या लक्षणांपासून मुक्त होण्यास मदत करते.

हे गॅस्ट्रोएसोफेजल रिफ्लक्स रोग (GERD) आणि पेप्टिक अल्सर रोगावर उपचार करते. नॉन-स्टेरॉइडल अँटी-इंफ्लेमेटरी ड्रग्स (NSAIDs) सारखी काही औषधे घेत असलेल्या लोकांमध्येही Rabeprazole अल्सर होण्यापासून रोखू शकते.

Other information of Rebez 20 Tablet in Marathi

  • Side Effects – अतिसार, चक्कर येणे, फुशारकी, डोकेदुखी, मळमळणे, घसा खवखवणे, पोटदुखी, उलट्या होणे.
  • Dosage – प्रौढांसाठी शिफारस केलेले डोस एक टॅब्लेट तोंडी दिवसातून एकदा, सहसा चार आठवड्यांसाठी असते. रेबेझ २० एमजी टॅब्लेट (Rebez 20mg Tablet) हे तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणेच घेणे महत्वाचे आहे आणि शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त नाही.
  • MRP – ₹92
  • Similar Tablet –Cyra 20mg Tablet, Razo 20 Tablet, Rabicip 20 Tablet, Superia Tablet

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *