Ranidom Tablet Uses in Marathi – रानिडॉम टॅब्लेटचे उपयोग

ranidom tablet uses in marathi

Ranidom Tablet Uses in Marathi – रानिडॉम टॅब्लेटचे उपयोग

Ranidom Tablet Uses in Marathi – रानिडॉम टॅब्लेट हे गॅस्ट्रोएसोफेजल रिफ्लक्स डिसीज (GERD) आणि पेप्टिक अल्सर रोगासाठी दिलेले औषध आहे. त्यात दोन सक्रिय घटक आहेत, डोम्पेरिडोन (15mg) आणि omeprazole (10mg).

Advertisements

Random Tablet ची प्राथमिक क्रिया म्हणजे पोटात तयार होणार्‍या ऍसिडचे प्रमाण कमी करणे, ज्यामुळे GERD ची लक्षणे जसे की छातीत जळजळ, अपचन आणि छातीत दुखणे कमी करणे. हे विद्यमान अल्सर बरे करण्यास देखील मदत करू शकते.

Random Tablet घेत असताना, तुमच्या डॉक्टरांच्या सूचनांचे काळजीपूर्वक पालन करणे महत्त्वाचे आहे. औषधाचा डोस आणि वारंवारता तुमच्या परिस्थितीवर अवलंबून असेल आणि तुमच्या डॉक्टरांशी चर्चा केली पाहिजे.

हे लक्षात घेणे देखील महत्त्वाचे आहे की Random Tablet नवीन अल्सर किंवा GERD लक्षणे दिसण्यास प्रतिबंध करत नाही. हे केवळ विद्यमान परिस्थितींवर उपचार करण्यासाठी प्रभावी आहे.

तुम्हाला तीव्र ओटीपोटात दुखणे किंवा मळमळ यासारखे कोणतेही गंभीर दुष्परिणाम जाणवल्यास ताबडतोब तुमच्या डॉक्टरांशी संपर्क साधा.

How does Ranidom Tablet works in marathi?

Random Tablet (रॅंडम) मध्ये दोन सक्रिय घटक समाविष्टीत आहे: Domperidone and Omeprazole . Domperidone हे मळमळ आणि उलट्या उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे, तर Omeprazole हे प्रोटॉन पंप इनहिबिटर आहे जे पोटातील आम्ल कमी करण्यासाठी वापरले जाते.

डोम्पेरिडोन मेंदूतील डोपामाइन रिसेप्टर्स अवरोधित करते, ज्यामुळे मळमळ आणि उलट्या कमी होतात. ओमेप्राझोल पोटात तयार होणार्‍या ऍसिडचे प्रमाण कमी करते, जे ऍसिड रिफ्लक्सच्या लक्षणांपासून मुक्त होण्यास मदत करते. एकत्रितपणे, ही दोन औषधे छातीत जळजळ, अपचन आणि ऍसिड रिफ्लक्स सारख्या लक्षणांवर उपचार करतात.

Other Information of Ranidom Tablet in marathi

  • Dosage – Ranidom Tablet या औषधासाठी शिफारस केलेले डोस म्हणजे एक टॅब्लेट दिवसातून दोनदा तोंडी घेतली जाते, प्रत्येक 15mg Domperidone आणि 10mg Omeprazole असते. हे औषध निर्देशानुसार घेणे आणि शिफारस केलेल्या प्रमाणापेक्षा जास्त किंवा कमी न घेणे महत्वाचे आहे.
  • Side Effects – अतिसार, पोटदुखी, तोंडात कोरडेपणा, डोकेदुखी, फुशारकी.
  • Price – ₹150
  • Similar Tablet – Domli R Tablet, Zencer Tablet, Domiron Tablet

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *