Levocet Tablet Uses in Marathi – लेव्होसेट टॅब्लेटचे उपयोग

Levocet Tablet Uses in Marathi

Levocet Tablet Uses in Marathi – लेव्होसेट टॅब्लेटचे उपयोग

Levocet Tablet Uses in Marathi – लेवोसेट टॅब्लेट (Levocet Tablet) हे ऍलर्जी, गवत ताप आणि अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठी यांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे अँटीहिस्टामाइन आहे. हे टॅब्लेटच्या स्वरूपात उपलब्ध आहे आणि जेव्हा तुम्ही ऍलर्जीनच्या संपर्कात आलात तेव्हा तुमच्या शरीरात निर्माण होणाऱ्या हिस्टामाइन नावाच्या रसायनाच्या प्रभावांना अवरोधित करून कार्य करते.

Advertisements

यामुळे शिंका येणे, वाहणे किंवा नाक बंद होणे, डोळे खाजणे आणि त्वचेची जळजळ यासारखी लक्षणे कमी होण्यास मदत होते. लेवोसेट टॅब्लेट (Levocet Tablet) सामान्यतः दररोज एकदा घेतले जाते आणि जेवल्याशिवाय किंवा अन्नाशिवाय घेतले जाऊ शकते.

तुम्हाला कोणतेही दुष्परिणाम जाणवल्यास, तुम्ही औषध घेणे थांबवावे आणि तुमच्या डॉक्टरांशी बोला.

हे निर्देशानुसार घेणे आणि शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त न घेणे महत्वाचे आहे, कारण यामुळे तंद्री, कोरडे तोंड आणि चक्कर येणे यासारखे दुष्परिणाम होऊ शकतात.

How does Levocet Tablet work in marathi?

Levocet Tablet हे ऍलर्जीवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे अँटीहिस्टामाइन औषध आहे. हे हिस्टामाइनची क्रिया अवरोधित करून कार्य करते, शरीराद्वारे तयार केलेले रसायन ज्यामुळे शिंका येणे आणि खाज येणे यासारख्या ऍलर्जीची लक्षणे उद्भवतात.

हिस्टामाइनची क्रिया अवरोधित करून, Levocet Tablet ऍलर्जीची लक्षणे जसे की शिंका येणे, खाज सुटणे, डोळे पाणावणे आणि वाहणारे नाक कमी करण्यास मदत करते. हे अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठी उपचार करण्यासाठी देखील वापरले जाऊ शकते, जरी ते या वापरासाठी मंजूर नाही.

Levocet Tablet तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणेच घेणे महत्वाचे आहे.

Levocet Tablet Dosage in Marathi

लेवोसेट टॅब्लेट (Levocet Tablet) ची शिफारस केलेली डोस दररोज एकदा एक टॅब्लेट आहे. हे औषध तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणेच घेणे महत्त्वाचे आहे. प्रथम तुमच्या डॉक्टरांचा सल्ला घेतल्याशिवाय तुमचा डोस वाढवू किंवा कमी करू नका.

Other Information of Levocet Tablet in Marathi

  • Side Effects – निद्रानाश, थकवा, तोंडात कोरडेपणा, डोकेदुखी, उलट्या, नासोफरिन्जायटीस.
  • MRP – ₹47
  • Similar Tablet – Okacet-L Tablet, Vozet Tablet, Xyzal 5mg Tablet, HHLEVO Tablet.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *