Avomine Tablet Uses in Marathi – अवोमाईन टॅबलेट चे मराठीत उपयोग

avomine tablet uses in marathi

Avomine Tablet Uses in Marathi – अवोमाईन टॅबलेट चे मराठीत उपयोग

Avomine Tablet Uses in Marathi – अवोमाईन टॅबलेट (प्रोमेथाझीन) हे मळमळ आणि उलट्या उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे जसे की शस्त्रक्रियेपूर्वी/नंतर किंवा मोशन सिकनेस यासारख्या विशिष्ट परिस्थितींशी संबंधित. हे पुरळ, खाज सुटणे आणि वाहणारे नाक यासारख्या ऍलर्जीक स्थितींवर देखील उपचार करू शकते.

Advertisements

एव्होमाइन टॅब्लेट (Avomine Tablet) चे परिणाम सहा तासांपर्यंत टिकू शकतात आणि गर्भवती महिलांनी किंवा दोन वर्षांखालील मुलांनी याचा वापर करू नये. सामान्य दुष्परिणामांमध्ये तंद्री, कोरडे तोंड आणि चक्कर येणे यांचा समावेश होतो.

Avomine Tablet हे एक शक्तिशाली औषध आहे ज्याचा वापर सावधगिरीने केला पाहिजे. तुमच्या स्थितीवर उपचार करण्यासाठी हे औषध वापरण्याचे धोके आणि फायदे याबद्दल तुमच्या डॉक्टरांशी बोला.

तुम्हाला गोंधळ, श्वास घेण्यात अडचण किंवा अनियमित हृदयाचे ठोके यासारखे गंभीर दुष्परिणाम जाणवत असल्यास, ताबडतोब वैद्यकीय मदत घ्या.

How does Avomine Tablet work in marathi?

Avomine Tablet (आवोमीने) उपचारासाठी सुचविलेले आहे अँटीहिस्टामाईन औषधोपचार जे ऍलर्जी, गती आजारपण आणि आरोग्याच्या इतर समस्या. एव्होमाइनमधील सक्रिय घटक प्रोमेथाझिन हायड्रोक्लोराइड आहे, जो शरीरातील हिस्टामाइन रिसेप्टर्स अवरोधित करतो.

हे हिस्टामाइन्सचे प्रभाव कमी करण्यास मदत करते, जे ऍलर्जीन किंवा परदेशी पदार्थाच्या प्रतिसादात शरीराद्वारे सोडले जाते. एव्होमाइन हिस्टामाइन्सच्या प्रभावांना रोखून ऍलर्जीची लक्षणे जसे की शिंका येणे, खाज सुटणे आणि पाणचट डोळे कमी करण्यास मदत करते.

हे मोशन सिकनेस आणि इतर परिस्थितींशी संबंधित मळमळ आणि उलट्या कमी करण्यास देखील मदत करते.

Other Information of Avomine Tablet work in marathi

  • Dosage – Avomine Tablet (प्रोमेथेझिन) चा डोस सामान्यतः दररोज एकदा घेतला जातो. हे सहसा सकाळी किंवा झोपेच्या वेळी घेतले पाहिजे, तुमच्या आरोग्य सेवा प्रदात्याच्या सूचनांनुसार. हे औषध लिहून दिल्याप्रमाणे घेणे आणि प्रथम तुमच्या आरोग्य सेवा प्रदात्याचा सल्ला घेतल्याशिवाय डोस वाढवणे किंवा कमी करणे महत्त्वाचे आहे.
  • Side Effects – महिला आणि पुरुषांमध्ये आईच्या दुधाचे असामान्य उत्पादन
  • Active Ingredient – प्रोमेथाझिन (25 मिग्रॅ)

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *