Rantac 150 Tablet Uses in Marathi – रॅनटेक 150 टॅबलेटचा वापर मराठीत

rantac 150 tablet uses in marathi

Rantac 150 Tablet Uses in Marathi – रॅनटेक 150 टॅबलेटचा वापर मराठीत

Rantac 150 Tablet Uses in Marathi – रॅनटेक 150 टॅबलेट हे पोट आणि आतड्यांशी संबंधित विविध परिस्थितींवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. हे मुख्यत्वे छातीत जळजळ, ऍसिड रिफ्लक्स आणि इतर अत्याधिक पोट ऍसिड उत्पादन परिस्थितीसाठी वापरले जाते.

Advertisements

हे hernia, gastroesophageal reflux disease (GERD), आणि गॅस्ट्रिक अल्सरवर देखील उपचार करू शकते. Rantac पोटात तयार होणार्‍या ऍसिडचे प्रमाण कमी करून कार्य करते, जे या परिस्थितीशी संबंधित लक्षणांपासून मुक्त होण्यास मदत करते.

हे तोंडी टॅब्लेट किंवा तोंडी निलंबन म्हणून घेतले जाते. Rantac सहसा दिवसातून एकदा किंवा दोनदा घेतले जाते आणि सामान्यतः चांगले सहन केले जाते. तथापि, कोणत्याही औषधांप्रमाणे, आपल्या डॉक्टरांच्या किंवा फार्मासिस्टच्या सूचनांचे पालन करणे महत्वाचे आहे.

How does Rantac 150 Tablet works in Marathi

Rantac (ranitidine 150) Tablet हे छातीत जळजळ आणि ऍसिड ओहोटीच्या इतर लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे ओव्हर-द-काउंटर औषध आहे. हे पोटात तयार होणारे ऍसिडचे प्रमाण कमी करून कार्य करते.

Rantac मधील सक्रिय घटक ranitidine आहे, जो हिस्टामाइनची क्रिया रोखून कार्य करतो, एक नैसर्गिक पदार्थ जो पोटात ऍसिड उत्पादनास उत्तेजन देतो.

हे पोटातील ऍसिडचे प्रमाण कमी करण्यास मदत करते, ज्यामुळे छातीत जळजळ आणि ऍसिड रिफ्लक्सची लक्षणे कमी होतात. याव्यतिरिक्त, रॅनिटाइडिन पोट आणि अन्ननलिकेच्या अस्तरांना ऍसिडमुळे झालेल्या नुकसानापासून संरक्षण करण्यास मदत करते. आर

अधूनमधून छातीत जळजळ आणि ऍसिड रिफ्लक्ससाठी antac एक प्रभावी उपचार आहे, आणि बहुतेक लोक हे सहसा चांगले सहन करतात.

Other Information of Rantac 150 Tablet in Marathi

  • Dosage – शिफारस केलेले डोस म्हणजे एक टॅब्लेट दिवसातून एकदा, जेवण करण्यापूर्वी किंवा 1 तासानंतर. हे औषध तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणेच घेणे महत्त्वाचे आहे. कृपया शिफारस केलेल्या डोस पेक्षा जास्त किंवा कमी घेऊ नका आणि डोस पेक्षा जास्त घेऊ नका. टॅब्लेट एका ग्लास पाण्याने संपूर्ण गिळून टाका आणि ती चघळू नका, तोडू नका किंवा चिरडू नका.
  • Side Effects – डोकेदुखी, अतिसार, गॅस्ट्रोइंटेस्टाइनल अडथळा
  • Active Ingredient – रॅनिटीडिन (150 मिग्रॅ)

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *