Levipil 500 Tablet Uses in Marathi – लेव्हीपील ५०० टॅब्लेटचे उपयोग

Levipil 500 Tablet Uses in Marathi

Levipil 500 Tablet Uses in Marathi – लेव्हीपील ५०० टॅब्लेटचे उपयोग

Levipil 500 Tablet Uses in Marathi – लेव्हीपील ५०० टॅब्लेट हे अपस्मारावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे अँटीपिलेप्टिक औषध आहे. हे मेंदूची असामान्य क्रिया कमी करून आणि फेफरे येण्याचा धोका कमी करून कार्य करते.

Advertisements

एपिलेप्सी असलेल्या लोकांमध्ये फेफरे नियंत्रित करण्यासाठी हे सामान्यत: इतर औषधांसोबत वापरले जाते. लेविपिल ५०० टॅब्लेट (Levipil 500 Tablet) हे टॅबलेट स्वरूपात उपलब्ध आहे आणि हे तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणे घेतले पाहिजे.

या औषधाच्या सामान्य दुष्परिणामांमध्ये चक्कर येणे, डोकेदुखी, थकवा आणि निद्रानाश यांचा समावेश होतो. Levipil 500 Tablet घेण्यापूर्वी तुमच्या डॉक्टरांशी कोणत्याही संभाव्य दुष्परिणामांविषयी बोलणे महत्त्वाचे आहे.

याव्यतिरिक्त, हे औषध नेमके लिहून दिल्याप्रमाणे घेणे आणि शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त न घेणे महत्वाचे आहे.

Levipil 500 Tablet घेण्यासाठी तुमच्या डॉक्टरांच्या सूचनांचे अनुसरण करा आणि तुम्हाला काही असामान्य लक्षणे किंवा प्रतिकूल प्रतिक्रिया जाणवली तर त्यांना नेहमी कळू द्या.

How does Levipil 500 Tablet works in Marathi?

Levipil 500 Tablet (Levetiracetam) हे प्रौढ आणि मुलांमध्ये विशिष्ट प्रकारच्या जप्तींवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे अँटीपिलेप्टिक औषध आहे. हे मेंदूतील असामान्य विद्युत क्रियाकलाप कमी करून कार्य करते ज्यामुळे दौरे होतात.

हे एकट्याने किंवा इतर अँटीपिलेप्टिक औषधांच्या संयोजनात वापरले जाऊ शकते. Levipil 500 Tablet तोंडावाटे घेतले जाते, सहसा दिवसातून दोनदा, जेवणासोबत किंवा जेवणाशिवाय. हे औषध तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणेच घेणे महत्त्वाचे आहे.

Other Information of Levipil 500 Tablet in Marathi

  • Side Effects – हे औषध सामान्यतः चांगले सहन केले जाते, परंतु यामुळे विविध दुष्परिणाम होऊ शकतात. सर्वात सामान्य दुष्परिणामांमध्ये तंद्री, चक्कर येणे, मळमळ, उलट्या आणि डोकेदुखी यांचा समावेश होतो. इतर अधिक गंभीर दुष्परिणामांमध्ये वागणूक, गोंधळ, आक्रमकता, नैराश्य आणि आत्महत्येचे विचार किंवा कृतींमध्ये बदल यांचा समावेश होतो.
  • Dosage – शिफारस केलेले प्रारंभिक डोस एक टॅब्लेट दिवसातून दोनदा घेतले जाते. हे आवश्यकतेनुसार वाढविले जाऊ शकते, दररोज 6 गोळ्यांच्या कमाल डोसपर्यंत. तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणेच औषधे घेणे महत्त्वाचे आहे. प्रथम तुमच्या डॉक्टरांचा सल्ला घेतल्याशिवाय डोस वाढवू किंवा कमी करू नका.
  • MRP – ₹174
  • Similar Tablet – Levepsy 500 Tablet, Torleva 500 Tablet, Levilex 500 Tablet, Levetas 500mg Tablet, Levefree 500mg Tablet

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *