Mayboli.in

Mometasone Furoate Cream Uses in Marathi – मोमेंटसोन फुरोट क्रीमचे उपयोग

Mometasone Furoate Cream Uses in Marathi

Mometasone Furoate Cream Uses in Marathi – मोमेंटसोन फुरोट क्रीमचे उपयोग

Mometasone Furoate Cream Uses in Marathi – मोमेटासोन फ्युरोएट क्रीम एक स्थानिक कॉर्टिकोस्टेरॉईड आहे ज्याचा उपयोग एक्जिमा, सोरायसिस आणि त्वचारोग यासह त्वचेच्या विविध स्थितींवर उपचार करण्यासाठी केला जातो. हे जळजळ आणि सूज कमी करून कार्य करते.

मोमेटासोन फ्युरोएट क्रीम प्रिस्क्रिप्शननुसार उपलब्ध आहे आणि त्वचेच्या प्रभावित भागावर दिवसातून एकदा किंवा दोनदा लागू केले जाते. मोमेटासोन फ्युरोएट क्रीमचे सामान्य दुष्परिणाम जळजळ, खाज सुटणे आणि डंक येणे यांचा समावेश होतो.

Mometasone Furoate Creamचे सर्वात सामान्य दुष्परिणाम म्हणजे त्वचेची जळजळ आणि खाज सुटणे. हे सहसा सौम्य असते आणि क्रीमच्या सतत वापराने निघून जाते. इतर संभाव्य दुष्परिणामांमध्ये त्वचेचा कोरडेपणा, लालसरपणा आणि जळजळ यांचा समावेश होतो. तुम्हाला यांपैकी कोणतेही दुष्परिणाम जाणवले, तर तुम्ही क्रीम घेणे बंद करावे आणि तुमच्या डॉक्टरांशी संपर्क साधावा.

Mometasone Furoate Cream ही एक शक्तिशाली स्टिरॉइड क्रीम आहे आणि ती तुमच्या डॉक्टरांच्या निर्देशानुसार वापरली पाहिजे. निर्धारित पेक्षा जास्त क्रीम न वापरणे महत्वाचे आहे कारण यामुळे साइड इफेक्ट्सचा धोका वाढू शकतो. तुम्हाला मोमेटासोन फ्युरोएट क्रीमच्या वापराबद्दल काही प्रश्न असल्यास, तुम्ही तुमच्या डॉक्टरांशी संपर्क साधावा.

 • Leave a Reply

  Your email address will not be published. Required fields are marked *

  Trending Articles

  प्राकृतिक भूगोल म्हणजे काय?

  प्राकृतिक भूगोल म्हणजे काय? वाचा सविस्तर लेख

  हा लेख प्राकृतिक भूगोलाच्या विविध पैलूंचा सखोल अभ्यास करेल, ज्यामध्ये भूस्वरूप, हवामानाचे स्वरूप, बायोम्स आणि…