Acivir cream uses in Marathi – एसीवीर क्रीमचे उपयोग व फायदे

Acivir cream uses in Marathi

Acivir cream uses in Marathi – एसीवीर क्रीमचे उपयोग व फायदे याबद्दल संपूर्ण माहिती आपणास या लेखात वाचायला मिळेल. आपण हा लेख पूर्ण वाचावा व काही प्रश्न असल्यास कमेंट करून वाचावे.

Advertisements

Acivir cream uses in Marathi – एसीवीर क्रीमचे उपयोग व फायदे

Acivir cream uses in Marathi – एसीवीर क्रीम हे एक अँटीव्हायरल औषध आहे ज्यामध्ये Acyclovir समाविष्टीत आहे, जो हर्पस सिम्प्लेक्स व्हायरसमुळे होणा-या त्वचेच्या संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरला जाणारा सक्रिय घटक आहे.

Acivir Cream विषाणूची प्रतिकृती बनण्यापासून रोखून कार्य करते, ज्यामुळे शरीराच्या नैसर्गिक संरक्षणास संसर्गाशी लढा देण्यात येतो. हे सामान्यत: पाच दिवसांसाठी दिवसातून दोनदा प्रभावित भागात थेट लागू केले जाते.

Acivir Cream हे थंड फोड आणि जननेंद्रियाच्या नागीण या दोन्हींवर उपचार करण्यासाठी प्रभावी आहे आणि लक्षणांचा कालावधी आणि तीव्रता कमी करण्यात मदत करू शकते.

हे लक्षात घेणे महत्वाचे आहे की ते विषाणू बरे करत नाही, परंतु केवळ लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी कार्य करते. Acivir Cream हे प्रिस्क्रिप्शनशिवाय उपलब्ध आहे, आणि हर्पस सिम्प्लेक्स विषाणू संसर्गाने ग्रस्त असलेल्यांसाठी एक सुरक्षित आणि प्रभावी उपचार पर्याय आहे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *