Eumosone m cream uses in Marathi – युमोसोन एम क्रीमचे उपयोग

Eumosone m cream uses in Marathi

Eumosone m cream uses in Marathi – युमोसोन एम क्रीमचे उपयोग

Eumosone m cream uses in Marathi – युमोसोन एम क्रीम हे बुरशीजन्य आणि जिवाणू त्वचेच्या संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. त्यात दोन सक्रिय घटक आहेत: क्लोबेटासोन (0.05% w/w) आणि Miconazole (2% w/w).

Advertisements

क्लोबेटासोन हे कॉर्टिकोस्टेरॉईड आहे जे त्वचेच्या संसर्गाशी संबंधित जळजळ, खाज सुटणे आणि लालसरपणा कमी करण्यास मदत करते, तर मायकोनाझोल एक अँटीफंगल एजंट आहे ज्याचा वापर बुरशीजन्य संसर्गावर उपचार करण्यासाठी केला जातो.

युमोसोन एम क्रीम (Eumosone M Cream) दिवसातून दोनदा प्रभावित भागात किंवा हेल्थकेअर प्रदात्याच्या निर्देशानुसार लागू केले पाहिजे. सर्व सूचनांचे काळजीपूर्वक पालन करणे महत्वाचे आहे आणि लक्षणे सुधारली तरीही उपचारांचा संपूर्ण कोर्स पूर्ण करणे सुनिश्चित करा.

लक्षणे खराब होत असल्यास किंवा कायम राहिल्यास, पुढील सूचनांसाठी डॉक्टरांशी संपर्क साधा.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *