Enzar Forte Tablet Uses in Marathi – एंझार फोर्ट चे उपयोग व फायदे

Enzar Forte Tablet Uses in Marathi

Enzar Forte Tablet Uses in Marathi – एंझार फोर्ट चे उपयोग व फायदे

Enzar Forte Tablet Uses in Marathi – एन्झार फोर्ट टॅब्लेट हे एकत्रित औषध आहे ज्यामध्ये पॅनक्रियाटिन आणि सोडियम टॉरोग्लायकोकोलेट समाविष्ट आहे. पॅनक्रियाटिन हे एन्झाईम्सचे मिश्रण आहे जे पचनमार्गातील चरबी, प्रथिने आणि कार्बोहायड्रेट्सचे विघटन करण्यास मदत करतात.

Advertisements

सोडियम टॉरोग्लायकोकोलेट हे पित्तयुक्त मीठ आहे जे लहान आतड्यातील चरबी पचवण्यास मदत करते. एन्झार फोर्ट टॅब्लेट (Enzar Forte Tablet) चा वापर सामान्यतः पचन विकारांवर उपचार करण्यासाठी केला जातो जसे की स्वादुपिंडाची कमतरता, पित्ताशयाचा रोग, आणि आतड्यात जळजळीची लक्षणे.

हे काही यकृत रोगांवर उपचार करण्यासाठी देखील वापरले जाऊ शकते. टॅब्लेट तोंडी घेतली जाते, विशेषत: जेवण आणि स्नॅक्ससह दिवसातून दोन ते तीन वेळा. सामान्य दुष्परिणामांमध्ये मळमळ, गोळा येणे आणि अतिसार यांचा समावेश होतो.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *