Evict Syrup Uses in Marathi – एविक्ट सिरपचे उपयोग मराठीत

Evict Syrup Uses in Marathi

Evict Syrup Uses in Marathi – एविक्ट सिरपचे उपयोग मराठीत

Evict Syrup Uses in Marathi – एविक्ट सिरप हे बद्धकोष्ठतेवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. त्यात सक्रिय घटक लैक्टुलोज असतो, जी एक प्रकारची साखर आहे जी शरीराद्वारे शोषली जात नाही आणि त्याऐवजी कोलनमध्ये जाते जिथे ती जीवाणूंद्वारे तोडली जाते. ही क्रिया नैसर्गिक आतड्यांना प्रोत्साहन देते आणि बद्धकोष्ठता दूर करू शकते.

Advertisements

इविक्ट सिरप (Evict Syrup) परिणामकारकता वाढवण्यासाठी तोंडावाटे किंवा एनीमाद्वारे घेतले जाऊ शकते. हे विशेषत: दिवसातून एकदा किंवा दोनदा वापरले जाते आणि दीर्घकालीन वापरासाठी शिफारस केलेली नाही कारण यामुळे सूज येणे आणि पेटके येणे यासारखे दुष्परिणाम होऊ शकतात.

मात्र, निर्देशानुसार वापरल्यास एविक्ट सिरप (Evict Syrup) हे बद्धकोष्ठता दूर करण्यासाठी एक प्रभावी आणि सुरक्षित औषध आहे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *