Metrogyl 200 Uses in Marathi – मेट्रोजिल २०० चे उपयोग मराठीत

Metrogyl 200 Uses in Marathi

Metrogyl 200 Uses in Marathi – मेट्रोजिल २०० चे उपयोग मराठीत

Metrogyl 200 Uses in Marathi – मेट्रोजिल २०० हे एक प्रतिजैविक औषध आहे ज्याचा वापर शरीरातील विविध संक्रमणांवर उपचार करण्यासाठी केला जातो.

Advertisements

हे प्रामुख्याने गॅस्ट्रोइंटेस्टाइनल ट्रॅक्ट, त्वचा आणि योनीच्या संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. हे विशिष्ट प्रकारच्या जीवाणूंवर उपचार करण्यासाठी देखील वापरले जाते जे शरीरात संक्रमणास कारणीभूत ठरतात.

 • Metrogyl 200 एक प्रतिजैविक आहे ज्याचा वापर विविध प्रकारच्या संक्रमणांवर उपचार करण्यासाठी केला जातो. हे बॅक्टेरियल योनिओसिस आणि ट्रायकोमोनियासिसच्या उपचारांसाठी सामान्यतः वापरले जाते, परंतु हे जिआर्डिया संक्रमण आणि अमीबिक पेचिश यांसारख्या इतर प्रकारच्या संक्रमणांवर उपचार करण्यासाठी देखील वापरले जाऊ शकते. Metrogyl 200 टॅब्लेट, जेल किंवा मलईच्या रूपात उपलब्ध आहे.
 • Metrogyl 200 लिहून देण्याचे सर्वात सामान्य कारण म्हणजे बॅक्टेरियल योनिओसिस. बॅक्टेरियल योनिओसिस ही अशी स्थिती आहे ज्यामध्ये योनीमध्ये बॅक्टेरियांची वाढ होते. यामुळे योनीतून स्त्राव, योनीतून दुर्गंधी येणे, खाज सुटणे यासारखी लक्षणे दिसू शकतात. Metrogyl 200 जिवाणू योनीसिसच्या उपचारांमध्ये प्रभावी आहे कारण ते जीवाणूंची अतिवृद्धी नष्ट करते.
 • ट्रायकोमोनियासिस हा आणखी एक संसर्ग आहे ज्याचा सामान्यतः Metrogyl 200 ने उपचार केला जातो. ट्रायकोमोनायसिस हा ट्रायकोमोनास योनिनालिस नावाच्या परजीवीमुळे होतो. या परजीवीमुळे योनीतून स्त्राव, योनीतून खाज सुटणे आणि लघवी करताना वेदना यांसारखी लक्षणे दिसू शकतात. Metrogyl 200 ट्रायकोमोनियासिसच्या उपचारांमध्ये प्रभावी आहे कारण ते परजीवी नष्ट करते.
 • Giardia संक्रमण Giardia lamblia नावाच्या परजीवीमुळे होते. या परजीवीमुळे अतिसार, पोटदुखी आणि मळमळ यासारखी लक्षणे उद्भवू शकतात. Metrogyl 200 जिआर्डिया संसर्गावर उपचार करण्यासाठी प्रभावी आहे कारण ते परजीवी नष्ट करते.
 • अमीबिक डिसेंट्री हा अतिसाराचा एक प्रकार आहे जो एन्टामोइबा हिस्टोलिटिका नावाच्या परजीवीमुळे होतो. या परजीवीमुळे स्टूलमध्ये रक्त येणे, ओटीपोटात दुखणे आणि ताप येणे अशी लक्षणे होऊ शकतात. Metrogyl 200 अमीबिक डिसेंट्रीवर उपचार करण्यासाठी प्रभावी आहे कारण ते परजीवी नष्ट करते.

Side Effects of Metrogyl 200 in Marathi

Metrogyl 200 चे सामान्य दुष्प्रभाव समाविष्ट आहेत:

 • मळमळ
 • उलट्या होणे,
 • अतिसार,
 • पोटदुखी,
 • भूक न लागणे,
 • डोकेदुखी,
 • चक्कर येणे,
 • धातूची चव,
 • लघवी गडद होणे,
 • आणि पुरळ.

तुम्हाला Metronidazole Tablet चे गंभीर दुष्परिणाम जाणवले तर तुमच्या डॉक्टरांना सांगा.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *