Framycetin Skin Cream Uses in Marathi

framycetin skin cream uses in marathi

Framycetin Skin Cream Uses in Marathi

Framycetin Skin Cream Uses in Marathi – फ़्रेमाइसेटिन स्किन क्रीम हे बॅक्टेरियाच्या त्वचेच्या संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे स्थानिक औषध आहे. त्यात सक्रिय घटक फ़्रेमाइसेटिन सल्फेट आहे आणि तो अनेक देशांमध्ये उपलब्ध आहे. framycetin skin cream च्या काही सामान्य उपयोगांची यादी येथे दिली आहे:

Advertisements
  1. स्टॅफिलोकोकस ऑरियस आणि स्ट्रेप्टोकोकस पायोजेन्स सारख्या जीवाणूंमुळे त्वचेच्या संसर्गावर उपचार करणे.
  2. इम्पेटिगोवर उपचार करणे, एक सामान्य जिवाणू त्वचेचा संसर्ग ज्यामुळे फोड होतात.
  3. त्वचेला स्क्रॅचिंग किंवा इतर नुकसानीमुळे होणाऱ्या दुय्यम बॅक्टेरियाच्या त्वचेच्या संसर्गावर उपचार करा.
  4. किरकोळ खरचटणे, कापणे आणि भाजणे यावर उपचार करा.
  5. बॅक्टेरियाने संक्रमित झालेल्या जखमांवर उपचार करा.
  6. कीटक चावणे आणि डंकांवर उपचार करणे.

Framycetin Skin Cream वापरताना, लेबलवरील सूचनांचे काळजीपूर्वक पालन करा. क्रीम लावण्यापूर्वी आणि नंतर आपले हात चांगले धुवा आणि डोळ्यांचा संपर्क टाळा. तुम्हाला कोणत्याही घटकांची ऍलर्जी असल्यास वापरू नका आणि तुम्हाला काही प्रश्न असल्यास तुमच्या डॉक्टरांशी किंवा फार्मासिस्टशी बोला.

How to apply Framycetin Skin Cream in Marathi?

Framycetin Skin Cream हे त्वचेच्या विविध समस्यांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे स्थानिक उपचार आहे.

  1. Framycetin Skin Cream वापरण्यासाठी, तुमचे हात आणि प्रभावित क्षेत्र सौम्य साबणाने आणि पाण्याने धुवा.
  2. त्यानंतर, प्रभावित भागात क्रीमचा पातळ थर लावा, तुमच्या डोळ्यात किंवा तोंडात काही पडणार नाही याची काळजी घ्या.
  3. ते पूर्णपणे शोषले जाईपर्यंत हलक्या हाताने घासून घ्या. जोपर्यंत तुमच्या डॉक्टरांनी तुम्हाला सांगितल्याशिवाय तो भाग मलमपट्टीने किंवा इतर ड्रेसिंगने झाकून घेऊ नका.

तुमच्या डॉक्टरांच्या सल्ल्यानुसार Framycetin Skin Cream हे वापरणे महत्त्वाचे आहे. काही दिवसांच्या उपचारानंतर तुमची प्रकृती सुधारली नाही किंवा बिघडली तर पुढील सूचनांसाठी तुमच्या डॉक्टरांशी संपर्क साधा.

Side Effects of Framycetin Skin Cream in Marathi

Framycetin स्किन क्रीम ही एक स्थानिक प्रतिजैविक आहे जी बॅक्टेरियामुळे होणाऱ्या त्वचेच्या संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरली जाते. हे सामान्यतः सुरक्षित आणि प्रभावी मानले जाते, परंतु सर्व औषधांप्रमाणे, काही लोकांमध्ये त्याचे दुष्परिणाम होऊ शकतात.

सामान्य साइड इफेक्ट्समध्ये त्वचेची सौम्य जळजळ, जळजळ, दंश, लालसरपणा आणि खाज सुटणे यांचा समावेश होतो. हे सहसा काही दिवसांच्या वापरानंतर निघून जातात. क्वचित प्रसंगी, Framycetin स्किन क्रीममुळे अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठी, सूज किंवा श्वास घेण्यात अडचण यासारखे गंभीर दुष्परिणाम होऊ शकतात.

तुम्हाला ही लक्षणे जाणवल्यास, तुम्ही क्रीम वापरणे थांबवावे आणि ताबडतोब वैद्यकीय मदत घ्यावी. Framycetin त्वचा क्रीम तुमच्यासाठी योग्य आहे याची खात्री करण्यासाठी वापरण्यापूर्वी तुमच्या डॉक्टरांशी बोलणे देखील महत्त्वाचे आहे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *