Ecosprin av 75 Uses in Marathi – इकोस्प्रिन ऐवी ७५ चे उपयोग व फायदे

Ecosprin av 75 Uses in Marathi

Ecosprin av 75 Uses in Marathi – इकोस्प्रिन ऐवी ७५ चे उपयोग व फायदे

Ecosprin av 75 Uses in Marathi – इकोस्प्रिन ऐवी ७५ हे दोन औषधांचे मिश्रण आहे – Atorvastatin (10mg) आणि Aspirin (75mg). Atorvastatin हे कोलेस्ट्रॉल-कमी करणारे औषध आहे जे रक्तातील खराब कोलेस्टेरॉलची पातळी कमी करण्यास मदत करते.

Advertisements

ऍस्पिरिन एक दाहक-विरोधी औषध आहे ज्याचा उपयोग वेदना, सूज आणि ताप कमी करण्यासाठी केला जातो. एकत्रितपणे, ते स्ट्रोक, हृदयविकाराचा झटका आणि इतर हृदय व रक्तवाहिन्यासंबंधी घटनांचा धोका कमी करण्यात मदत करण्यासाठी वापरले जातात.

इकोस्प्रिन-एव्ही ७५ कॅप्सूल (Ecosprin-AV 75 Capsule) फक्त डॉक्टरांनी सांगितल्यानुसारच घेतले पाहिजे आणि दिवसातून एकापेक्षा जास्त वेळा घेऊ नये. हे लक्षात ठेवणे महत्त्वाचे आहे की तुम्ही गर्भवती असाल, स्तनपान करत असाल किंवा तुम्हाला एस्पिरिनची ऍलर्जी असल्यास हे औषध घेऊ नये.

इकोस्प्रिन-एव्ही ७५ कॅप्सूल (Ecosprin-AV 75 Capsule) घेण्यापूर्वी रुग्णांनी इतर कोणतीही वैद्यकीय समस्या असल्यास किंवा इतर औषधे घेतल्यास त्यांच्या डॉक्टरांशी देखील बोलले पाहिजे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *