Tixylix Syrup Uses in Marathi – उपयोग व फायदे संपूर्ण माहिती मराठीत

Tixylix Syrup Uses in Marathi

Tixylix Syrup Uses in Marathi – उपयोग व फायदे मराठीत याबद्दल संपूर्ण माहिती आपणास या लेखात वाचायला मिळेल. आपण हा लेख पूर्ण वाचावा व काही प्रश्न असल्यास कमेंट करून वाचावे.

Advertisements

Tixylix Syrup Uses in Marathi – उपयोग व फायदे संपूर्ण माहिती मराठीत

Tixylix Syrup Uses in Marathi – टिक्सिलिक्स सिरप हे कोरड्या खोकल्यावर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे एकत्रित औषध आहे. त्यात खोकला शमन करणारे आणि ऍलर्जीविरोधी औषध दोन्ही आहेत, ज्यामुळे ते कोरडा खोकला आणि ऍलर्जी या दोन्हींवर प्रभावी उपचार करते.

Tixylix Syrup हे सर्दी आणि फ्लूच्या लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे एक लोकप्रिय ओव्हर-द-काउंटर औषध आहे. Tixylyx सिरपमधील सक्रिय घटक म्हणजे क्लोर्फेनिरामाइन मॅलेट (2mg/5ml) आणि Dextromethorphan Hydrobromide (5mg/5ml).

क्लोरफेनिरामाइन हे अँटीहिस्टामाइन आहे जे ऍलर्जी आणि सर्दीची लक्षणे कमी करण्यास मदत करते, तर डेक्स्ट्रोमेथोर्फन हे खोकला कमी करण्यास मदत करते. एकत्रितपणे, हे दोन घटक सर्दी आणि फ्लूच्या लक्षणांची तीव्रता कमी करण्यात मदत करू शकतात, ज्यामुळे दिवसभर जाणे सोपे होते.

Tixylix Syrup सामान्यत: प्रौढ आणि 12 वर्षे व त्यावरील मुलांमध्ये वापरण्यासाठी सुरक्षित आहे, जरी काही वैद्यकीय परिस्थिती असलेल्या लोकांमध्ये ते सावधगिरीने वापरावे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *