Ciplar LA 20 Tablet Uses in Marathi – सिप्लाआर एलए 20 टॅब्लेटचे उपयोग

Ciplar LA 20 Tablet Uses in Marathi

Ciplar LA 20 Tablet Uses in Marathi – सिप्लार एलए 20 टॅब्लेटचे उपयोग

Ciplar LA 20 Tablet Uses in Marathi – सिप्लार एलए 20 टॅब्लेट हे चिंता आणि हादरे संबंधित विविध परिस्थिती आणि लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे. हे चिंता कमी करण्यास आणि मज्जासंस्थेला शांत करून हादरे कमी करण्यास मदत करते, रुग्णांना आराम करण्यास आणि त्यांची लक्षणे चांगल्या प्रकारे व्यवस्थापित करण्यास अनुमती देते.

Advertisements
  1. फिओक्रोमोसाइटोमाचा उपचार
  2. उच्च रक्तदाब (उच्च रक्तदाब) वर उपचार
  3. मायग्रेनचा प्रतिबंध
  4. चिंता उपचार
  5. अतालता उपचार
  6. हृदयविकाराचा झटका प्रतिबंध
  7. एनजाइनाचा प्रतिबंध (हृदयाशी संबंधित छातीत दुखणे)
  8. भूकंपाचा उपचार

याव्यतिरिक्त, सिप्लर-एलए २० टॅब्लेट (Ciplar-LA 20 Tablet) चा वापर मायग्रेन, हृदयाशी संबंधित छातीत दुखणे (एनजाइना), आणि यकृत (पोर्टल हायपरटेन्शन) मध्ये उच्च रक्तदाब झाल्यामुळे पोटात रक्तस्त्राव रोखण्यासाठी केला जातो.

हे औषध विशिष्ट न्यूरोट्रांसमीटरची क्रिया कमी करण्यासाठी मेंदूतील विशिष्ट रिसेप्टर्स अवरोधित करून कार्य करते, ज्यामुळे चिंता आणि इतर लक्षणे कमी होण्यास मदत होते. योग्य वापराने, Ciplar-LA 20 Tablet हे चिंता आणि हादरे अनुभवणाऱ्यांसाठी एक प्रभावी उपचार पर्याय असू शकतो.

जास्तीत जास्त फायदा मिळवण्यासाठी हे औषधोपचार हेल्थकेअर प्रोफेशनलच्या निर्देशानुसार घेणे महत्वाचे आहे.

Dosage of Ciplar LA 20 Tablet in Marathi

सिप्लर-एलए २० टॅब्लेट (Ciplar-LA 20 Tablet) चा शिफारस केलेला डोस दररोज एक टॅबलेट आहे, शक्यतो सकाळी. तुमच्या शरीरात औषधांची एकसमान पातळी राखण्यासाठी साधारणपणे दररोज एकाच वेळी टॅब्लेट घेण्याचा सल्ला दिला जातो.

तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणे टॅब्लेट घेणे आणि प्रथम त्यांच्याशी सल्लामसलत न करता कोणताही डोस वगळणे किंवा डोस वाढवणे महत्वाचे आहे. अचानक औषध घेणे थांबवू नका, कारण यामुळे पैसे काढण्याची लक्षणे दिसू शकतात.

Ciplar-LA 20 Tablet घेतल्यावर तुम्हाला कोणतेही दुष्परिणाम जाणवले, तर ताबडतोब तुमच्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

Side Effects of Ciplar LA 20 Tablet in Marathi

Ciplar-LA 20 Tablet हे उच्च रक्तदाब आणि एनजाइनासाठी वापरलेले औषध आहे. Ciplar-LA 20 Tablet चे सामान्य दुष्प्रभाव म्हणजे डोकेदुखी, चक्कर येणे, थकवा, मळमळ, पोटदुखी आणि अतिसार.

अधिक गंभीर दुष्परिणामांमध्ये श्वास घेण्यात अडचण, छातीत दुखणे, अंधुक दृष्टी आणि पुरळ किंवा अंगावर उठणार्या पित्ताच्या गाठी यांचा समावेश असू शकतो. तुम्हाला यापैकी कोणतेही दुष्परिणाम जाणवले, तर ताबडतोब तुमच्या डॉक्टरांशी संपर्क साधा.

सिप्लर-एलए २० टॅब्लेट (Ciplar-LA 20 Tablet) इतर औषधांशी देखील संवाद साधू शकते, त्यामुळे हे औषध सुरू करण्यापूर्वी तुम्ही घेत असलेल्या कोणत्याही औषधांबद्दल तुमच्या डॉक्टरांना सूचित करणे महत्त्वाचे आहे.

औषधे लिहून दिल्याप्रमाणे घेणे आणि प्रथम तुमच्या डॉक्टरांचा सल्ला घेतल्याशिवाय ते घेणे थांबवणे महत्त्वाचे आहे.

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *