Alerid D Tablet Uses in Marathi – आलेरिड डी टॅब्लेटचे उपयोग

Alerid D Tablet Uses in Marathi

Alerid D Tablet Uses in Marathi – आलेरिड डी टॅब्लेटचे उपयोग

Alerid D Tablet Uses in Marathi – अलेरिड-डी टॅब्लेट (Alerid-D Tablet) हे ऍलर्जीच्या लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाणारे औषध आहे जसे की नाक वाहणे, शिंका येणे, घशाची जळजळ, डोळे पाणचट आणि नाकात रक्तसंचय.

Advertisements

हे दोन सक्रिय घटक एकत्र करते: Cetirizine (5mg) आणि Phenylephrine (10mg). Cetirizine हे अँटीहिस्टामाइन आहे जे ऍलर्जीच्या प्रतिक्रियेदरम्यान शरीराद्वारे सोडले जाणारे रसायन हिस्टामाइनचे प्रभाव रोखून ऍलर्जीची लक्षणे कमी करण्यास मदत करते.

फेनिलेफ्रिन हे नाक चोंदणारे औषध आहे जे अनुनासिक रक्तसंचय कमी करण्यास आणि श्वासोच्छवास सुधारण्यास मदत करते. एकत्रितपणे, ही दोन औषधे ऍलर्जीच्या अस्वस्थ लक्षणांपासून आराम देण्यासाठी कार्य करतात.

Alerid-D Tablet बहुतेक प्रौढांसाठी सुरक्षित आहे आणि ते दररोज दोनदा घेतले जाऊ शकते. तथापि, हे औषध घेण्यापूर्वी आपल्या डॉक्टरांचा सल्ला घेणे महत्वाचे आहे, विशेषतः जर तुम्ही गर्भवती असाल किंवा स्तनपान करत असाल.

Dosage of Alerid D Tablet in Marathi

Alerid-D Tablet Cetirizine (5mg) आणि Phenylephrine (10mg) चे मिश्रण करते. हे एक ओव्हर-द-काउंटर औषध आहे जे सामान्यतः ऍलर्जीच्या लक्षणांवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते, जसे की शिंका येणे, नाक वाहणे किंवा डोळे खाज येणे.

हे सर्दी किंवा सायनस संसर्गामुळे होणारी अनुनासिक रक्तसंचय देखील दूर करू शकते. 12 वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या प्रौढ आणि पौगंडावस्थेसाठी शिफारस केलेले डोस म्हणजे एक टॅब्लेट दिवसातून दोनदा तोंडी घेतले जाते.

6-12 वर्षे वयोगटातील मुलांसाठी शिफारस केलेले डोस म्हणजे एक टॅब्लेट दिवसातून एकदा तोंडी घेतले जाते. हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की डॉक्टरांचा सल्ला घेतल्याशिवाय अॅलेरिड-डी सात दिवसांपेक्षा जास्त काळ घेऊ नये. सात दिवसांनंतरही लक्षणे कायम राहिल्यास, वैद्यकीय मदत घ्यावी.

Other Information of Alerid D Tablet in Marathi

Side Effectsतोंडात कोरडेपणा
डोकेदुखी
उलट्या होणे
तंद्री
थकवा
बद्धकोष्ठता
अतिसार
MRP₹57
Similar TabletZyncet-D Tablet, Cezor Plus 5mg/10mg Tablet
Other Information of Alerid D Tablet in Marathi

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *