Aldigesic SP Tablet Uses in Marathi – अल्डीजेसिक एस पी टॅबलेट चे उपयोग

Aldigesic SP Tablet Uses in Marathi

Aldigesic SP Tablet Uses in Marathi – अल्डीजेसिक एस पी टॅबलेट चे उपयोग

Aldigesic SP Tablet Uses in Marathi – अल्डिगेसिक-एसपी टॅब्लेट (Aldigesic-SP Tablet) हे एकत्रित औषध आहे ज्यामध्ये Aceclofenac (100mg), पॅरासिटामॉल (325mg), आणि Serratiopeptidase (10mg) समाविष्ट आहे. हे संधिवात आणि दुखापतीसारख्या विविध परिस्थितींमुळे होणाऱ्या वेदना आणि जळजळांवर उपचार करते.

Advertisements

Aceclofenac एक दाहक-विरोधी औषध आहे जे सूज, वेदना आणि कडकपणा कमी करण्यास मदत करते. पॅरासिटामॉल एक वेदनशामक आहे जे वेदना आणि ताप कमी करण्यास मदत करते.

Serratiopeptidase दाह कमी करण्यास मदत करते. हे तीन घटक एकत्र घेतल्याने वेदना आणि जळजळ कमी होण्यास मदत होते.

अल्डिगेसिक-एसपी टॅब्लेट (Aldigesic-SP Tablet) हे सामान्यतः चांगले सहन केले जाते आणि निर्देशित केल्यानुसार बहुतेक लोकांसाठी सुरक्षित मानले जाते. तथापि, हे औषध घेण्यापूर्वी लेबल काळजीपूर्वक वाचणे आणि आपल्या डॉक्टरांच्या किंवा फार्मासिस्टच्या सूचनांचे पालन करणे महत्वाचे आहे.

Dosage of Aldigesic SP Tablet in Marathi

Aldigesic-SP Tablet साठी शिफारस केलेले डोस एक टॅबलेट दिवसातून दोनदा किंवा तुमच्या डॉक्टरांनी सांगितल्यानुसार आहे. टॅब्लेटमध्ये Aceclofenac (100mg), पॅरासिटामॉल (325mg), आणि Serratiopeptidase (10mg) समाविष्ट आहे.

निर्देशानुसार गोळ्या घेणे आणि शिफारस केलेल्या डोसपेक्षा जास्त न घेणे महत्वाचे आहे. ते अन्न आणि पूर्ण ग्लास पाण्यासोबत घेतले पाहिजे. तुम्ही इतर औषधे घेत असाल किंवा तुम्हाला काही वैद्यकीय समस्या असतील तर, Aldigesic-SP Tablet घेण्यापूर्वी तुमच्या डॉक्टरांचा सल्ला घेणे चांगले.

हे लक्षात घेणे देखील महत्त्वाचे आहे की या औषधामुळे मळमळ, उलट्या, चक्कर येणे आणि डोकेदुखी यासारखे दुष्परिणाम होऊ शकतात. तुम्हाला यापैकी कोणतेही दुष्परिणाम जाणवल्यास ताबडतोब तुमच्या डॉक्टरांशी संपर्क साधा.

Other Information of Aldigesic SP Tablet in Marathi

Side Effectsमळमळ
उलट्या होणे
पोटदुखी
अपचन
छातीत जळजळ
भूक न लागणे
अतिसार
MRP ₹80
Similar TabletAceloflam SP Tablet, Zencast-SP Tablet, Acenac-SP Tablet, Parofen-S Tablet
Other Information of Aldigesic SP Tablet in Marathi

Advertisements

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *